overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8
    OverclockZone Member zombo's Avatar

Default ช่วยทีครับทำไมเดี๋ยวนี้ 4890 เล่นเกมใหม่ๆไม่ค่อยได้เลยครับ

คือผมใช้ตัวtopพักลมเเดงของasusอ่ะครับ เเล้วทีนี้เล่นเกมทุกเกมตั้งเเต่ซื้อมาเมื่อปีที่เเล้วลื่นไหลหมดเลยครับปรับสุดๆหมด อย่าง bio5 deadspace mass2 COD:md2 ninjablade ทุกเกมเลยครับผมที่ออกช่วงนั้นจนถึงช่วงที่ assasin2ออก เกมที่ออกมาหลังจากนั้นผมเล่นเเล้วกระตุกหมดเลยครับ ขนาดปรับlowยังไม่หายเลย กระตุกเหมือนกับว่าเป็นช่วงๆอ่ะครับ ไม่ก็กระตุกหนักไปเลย ปรับยังไงก็ไม่หาย เกมที่มีปัญหาก็มีassasin2 สายลับภาคconviction เเล้วก็ the scouge project ที่คล้ายๆเกียออฟวอส์อ่ะครับ ผมเลยไม่ค่อยอยากโหลดเกมมาเล่นเลยช่วงนี้ T T
    ทั้งที่ถาพก็ไม่ได้สวยอะไรมาก คนอื่นเขาเล่น9800ยังปรับสุดได้เลย เเต่ผมปรับlowยังกระตุก
    ตอนนี้เลยนั่งเล่นเเต่Dotaครับ เครียดมาก เเต่พอกลับไม่เล่นเกมเก่าๆที่บอกไว้ข้างต้นไม่มีปัญหาเลยครับไหลลื่นมากกก
    เสปคตามนี้เลยครับ
    Q6600 2.4Ghz
    HD 4890 top
    supply silverstone zeus 650
    ใช่ 7 นะครับ เเต่ยังเป็นRCอยู่เลย เลยใช้driver9.8เเทนเพราะDriver Vgaตัวใหม่มันไม่รองรับเเล้วอ่ะครับ เลยจะถามว่ามันเกี่ยวกันรึปล่าว เพราะเกมที่ออกในช่วงที่ผมมีปัญหามันออกมาหลัง7ตัวเต็มซะหมดเลย ช่วยหาคำตอบให้ทีนะครับ
    กลัวเกมที่ออกใหม่ๆจะเล่นไม่ได้ พอดีรอ COD:black-op อยู่ครับ เครียดมากๆเลย

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

อัพเดตไดรว์เวอร์ครับ

ver 9.8 มันเก่า เก่า เก่ามาก ๆ เลย

dookie
    Guest

Quote Originally Posted by Athlon_TFS View Post
    อัพเดตไดรว์เวอร์ครับ

ver 9.8 มันเก่า เก่า เก่ามาก ๆ เลย
    +1 เค้าไป 10.4a กันแร้วกับ ผมก้ใช้อยู่มะเห่งกะตุกซักเกมส์เรย

OverclockZone Member leonaekyo's Avatar

กระตุกเป็นช่วงๆเพราะแรมไม่พอและไม่ได้ปิดแรมเสมือน
    การใช้แรมของเกมใหม่ๆ
    XP -> 4 GB Use 2.5 GB
    win7 -> 4-6 GB Use 3.5-4 GB

ถ้าอยากลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ๆก็ต้องหา Win update ตัวใหม่มาลง
    ผมใช้ XP ตัวที่updateล่าสุดก็ไม่มีปัญหาอะไร

OverclockZone Member Chinnawatn's Avatar

ผมละ ลื่น มากนะครับ

ทำไมท่าน ดีกว่าผมทุกอย่าง นะนั้นกาตุกละ

ลองสังขยานาเครื่อง ดู สิครับปัดฝุ่น อับไดล์เวอร์ อับ DX

ลง OS ใหม่

เอา ยางลบถู ๆ ลองดู ครับ

อ๋อ อย่าลืม เช๊ต อุณภูม ด้วย นะ ครับช่วง นี้ อากาษ ร้อน

OverclockZone Member zombo's Avatar

ram ผมยัง2GBอยู่เลยครัย เเหะๆ คงต้องซื้อเพิ่มละมั้ง T T
    ความร้อนทุกอย่างปกติดีครับ งั้นเดี๋ยวจะลองทำดูละกันครับ
    เเต่ก่อนอื่นต้องหา7ตัวเต็มซะก่อน ช่วยบอกวิธีทำความสะอาดเครื่องได้มั้ยครับ
    ว่าต้องทำจุดไหนยังไงบ้าง พอดีไม่ได้เเกะมาดูจะปีนึงเเล้ว เหอๆๆ

เอ่อเเล้วที่กระตุกเนี่ยคือว่ามันเป็นเเบบว่ากระตุกช่วงเดียวกันอ่ะครับไม่ว่าจะปรับยังไงก็เเล้วเเต่
    เเบบนี้เป็นที่เเรมหรอครับ

OverclockZone Member kern's Avatar

ผมใช้อยู่ลื่นทุกเกมส์

OverclockZone Member Chinnawatn's Avatar

Quote Originally Posted by zombo View Post
    ram ผมยัง2GBอยู่เลยครัย เเหะๆ คงต้องซื้อเพิ่มละมั้ง T T
    ความร้อนทุกอย่างปกติดีครับ งั้นเดี๋ยวจะลองทำดูละกันครับ
    เเต่ก่อนอื่นต้องหา7ตัวเต็มซะก่อน ช่วยบอกวิธีทำความสะอาดเครื่องได้มั้ยครับ
    ว่าต้องทำจุดไหนยังไงบ้าง พอดีไม่ได้เเกะมาดูจะปีนึงเเล้ว เหอๆๆ

เอ่อเเล้วที่กระตุกเนี่ยคือว่ามันเป็นเเบบว่ากระตุกช่วงเดียวกันอ่ะครับไม่ว่าจะปรับยังไงก็เเล้วเเต่
    เเบบนี้เป็นที่เเรมหรอครับ
    วิธีทำความ สอาดก็ เครื่องเป่าลม ครับ โบโว้ เป่า ครับ

ยางลบ ถู แรมกับ VGA ได้เวอก็ http://support.amd.com/us/gpudownload/Pages/index.aspx

ท่าอยากทำ OpenCL http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=678669

ส่วน Club ของ 4890 http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=619356
    ไปคุยกันในนี้ ดีหว่า ครับ

Bookmarks

Bookmarks