overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member kasoi36's Avatar

Default ขอถามคนที่ใช้ ASPIRE 4741G หน่อยครับ

พอดีไปชื้อ acer aspire 4741G ตัวi5 อยากถามเรื่องเสียงของตัวนี้อะ ปกติแล้วเสียงมันเบาและห่วยแบบนี้เปล่างับ พอไปฟังของรุ่นอื่นๆที่สเปคต่ำกว่าและถูกกว่าเสียงยังดังและใส่กว่าเยอะเลยอะ ใครมีโปรแกรมช่วยให้มันเสียงดีกว่านี้ไหมงับ

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 16:34:25.

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by kasoi36 View Post
    พอดีไปชื้อ acer aspire 4741G ตัวi5 อยากถามเรื่องเสียงของตัวนี้อะ ปกติแล้วเสียงมันเบาและห่วยแบบนี้เปล่างับ พอไปฟังของรุ่นอื่นๆที่สเปคต่ำกว่าและถูกกว่าเสียงยังดังและใส่กว่าเยอะเลยอะ ใครมีโปรแกรมช่วยให้มันเสียงดีกว่านี้ไหมงับ
    ss ผมก็เสียงไม่ดังเท่าไรอ่ะครับ ไม่รู้ว่าคนอื่นก็เป็นเหมือนกันหรือเปล่า 555+

OverclockZone Member kasoi36's Avatar

Quote Originally Posted by Hang998 View Post
    ใช้ Windows อะไร ? ลง Driver เข้ากับ chip หรือไม่ ?

บางที ถ้าใช้ Driver ของ Windows 7 อาจจะไม่เข้ากัน !
    ใช้วิน7ครับ ไดร์เวอร์ผมก็ลงหมดแล้วนะ แต่เสียงมันรับไม่ได้จริงๆครับ ต่อกับหูฟังยังฟังไม่ได้เลยไม่มีความเพราะเลยอะ - -อยากรู้ว่าคนที่ใช้รุ่นเดียวกับผมเค้าจะเสียงห่วยแบบนี้ไหม

เสียงลำโพงมันไม่ค่อยดังจริงครับ แต่ต่อกับหูฟังแล้วก็ปกตินะ

OverclockZone Member T_Udon's Avatar

เครื่องผมก็เสียงเบาครับ
    แต่ผมต่อลำโพงเอานะ

ส่วนไดรเวอร์ตัวใหม่ ก็ดาวน์โหลดจากเวบ Realtex
    ตอนนี้ผมใชตัวใหม่ High Definition Audio System Software Ver: R2.48

ในเวบ acer มันไม่มีอัพเดทให้
    อัพแล้วอุปมานว่าเสียงมันดีขึ้นนะ

ลองลบโปรแกรมที่เป็น codec ดูอ่าครับ ขอผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกัน

เสียงดีกว่าเดิม

OverclockZone Member arboriaz's Avatar

อิอิ รุ่นร้อนนรกอีกรุ่นนึง

OverclockZone Member Zyxzenze's Avatar
    วิญญาณแมวหลังศาล

Quote Originally Posted by Hang998 View Post
    ใช้ Windows อะไร ? ลง Driver เข้ากับ chip หรือไม่ ?

บางที ถ้าใช้ Driver ของ Windows 7 อาจจะไม่เข้ากัน !
    - -"

รุ่นนี้ลำโพงมันเสียงเบาจริงๆ ครับ ขนาด 4535G ว่าเบา (เทียบกับ Y450) ตั้งข้างๆ ยังดังกลบมิดเลย...

OverclockZone Member EiZanG's Avatar

ผมว่าเสียงมันก็ปกติดีนะครับ ใช้ Driver ที่มากับ Windows7 ไม่ได้ลงเพิ่มไม่ชอบ Tools มัน ^^ เรื่อ
    งความร้อนก็ไม่ร้อนเท่าไร 80-84 เวลาเล่นเกมส์แต่ก็ไม่ดับเหอๆ แต่ของผมเป็น i3 นะ

เล่าให้ฟังนิดนึงครับซื้อมาวันแรกที่ร้านไม่ได้เทสจอให้ผมดูผมรีบด้วยเลยบอก Windows ไม่ต้องลงเดียวจัดการเองพนักงานทำหน้างงๆ พอกลับมาบ้านลง Windows เสร็จ อาวมีจุดดำๆเล็กๆ 1 จุดเอาไปเปลี่ยนตอนแรกจะไม่ให้เปลี่ยน เราก็บอกเมื่อวานช่างไม่ได้เทสให้ดูเขาก็เลยให้เปลี่ยน กลับมาลง Windows อีกรอบ แล้วก็ลง Driver Bluetooth ตัวเดิมลงไม่ได้ เพิ่งรู้ว่ารุ่นเดียวกัน Code ตัวเดียวกันชิฟเซตไม่เหมือนกันแหะ ^^

OverclockZone Member Zyxzenze's Avatar
    วิญญาณแมวหลังศาล

^
    มันมีตัวที่เป็นและไม่เป็น Optimus ด้วยนะครับ แต่ไม่รู้สเป็กที่เข้าไทยเป็นยังไงนะ เผอิญเมื่อวานเพิ่งอัพ BIOS 1.28 ไปเลยแบบ เอิ้ว O.O ทำไมซีรี่ส์เดียวมันหลายรุ่นการ์ดจอขนาดนั้น 310/330/420/420Opt. ฯลฯ ตัวที่ร้อนเหมือนจะเป็นตัวที่มี Optimus ส่วนที่ลงเครื่องไปเมื่อวานคือ i5-450/GT330M ฟูลโหลดประมาณ 90 นิดๆ เหมือนกัน (ลองเล่น Burnout Paradise สงสัยถ้า COD จะมีแตะเฉียดร้อย) และลำโพงเบาจนแปลกใจมาก - -" ปกติ Acer รุ่นราวๆ นี้มันต้องลำโพงดังเสียงด๋อยๆ หน่อย (ไม่ด๋อยนักหรอก แค่ผมชอบเอาไปเทียบกับลำโพง Toshiba ตัวเทพๆ แค่นั้น ฮา) ลองลงไดรเวอร์การ์ดจอ 260.99 เหมือนภาพจะดีกว่าที่ให้มากับแผ่นนิดนึง

OverclockZone Member HomeworKz's Avatar

ปกตินะผมว่า ก่อนลงผมต้องยกมาดูใต้เครื่องทุกทีว่ามันใช้การ์ดของอะไร ส่วนเรื่องเสียง ห่วยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member takui001's Avatar

ผมซื้อมา ร้อนมากมายเลยครับ

OverclockZone Member HomeworKz's Avatar

Quote Originally Posted by takui001 View Post
    ผมซื้อมา ร้อนมากมายเลยครับ
    วัดอุณหภูมิโดยด่วน

Bookmarks

Bookmarks