Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีไฟล .sub .ac3 ใส่ ไฟล์mkv ไม่เป็นครับใช้โปรแกรมไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีไฟล .sub .ac3 ใส่ ไฟล์mkv ไม่เป็นครับใช้โปรแกรมไรดี

มีโปรแกรม format factory แต่หาวิธีไม่เจอสักทีครับแปลงเป็น mp4 ครับ

..............
    Last edited by trongran; 22 May 2010, 07:02:02.

Comment

ถ้าต้องการใส่เสียง .ac3 ลงไปในไฟล์วิดีโอ .mkv
      ผมว่าทำผ่านโปรแกรมตัดต่อหนังดีกว่าครับ

^ ว่าแต่ต้องการทำอะไรมั่งครับ ขอละเอียดๆ หน่อย ^_^

Comment

ลองหาดูส่วนใหญ่ใช้อันนี้กันเราก็เคยใช้
        แต่ใช้เอาซับกะเสียงออกนะวิธีเอาเสียง
        กะซับเข้าไปศึกษาลองผิดลองถูกเอาเอง

mkvtoolnix-unicode

Comment

Working...
        X