Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับเน็ทหอทำอะไรไม่ได้เลยครับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับเน็ทหอทำอะไรไม่ได้เลยครับ !!

พอดีผมจ่ายเงินใช้เน็ทที่หออยู่ครับ
    แล้วเค้าบล็อกเยอะมากๆเลย อย่างเว็บบิต เว็บ...(เว็บนั้นแหละครับที่เค้าห้ามพูดกัน)ก็เข้าไม่ได้เลย
    Dota ก็เล่นไม่ได้
    เว็บหลายเว็บเข้าไม่ได้เลยครับ เข้าผ่าน proxy ได้แค่บางครั้งเอง
    ทำไงดีครับ ไม่สะดวกเลย ร้านเน็ตแถวๆนี้ก็ไม่มี ขอเค้าติดแยกเค้าก็ไม่ให้ติด
    ทำไงดีครับ ลำบากมาก รบกวนช่วยนิดนึงครับผม

ขอบคุณมากๆครับ

หอผมก็ Block เป็น Hardware เลยด้วย Update ตัวเองได้ด้วย

ดันให้

Comment

ย้ายหอครับ แต่หอส่วนใหญ่เขาก็บล็อคอยู่แล้วโดยเฉพาะบิต
      เพราะมันกินแบนด์วิธชาวบ้านเขา แต่อาจจะไม่บล็อคอย่างอื่น

Comment

มันบล็อคหมดจริงๆครับ ย้ายหอคงไม่ได้จริงๆครับพอดีพ่อทำสัญญาไปแล้ว 6 เดือน

แต่ยังไงก็ขอบคุณท่าน ball และ guyo ครับ

ไม่มีใครมีแบบเป็นโปรแกรมอะไรงี้เลยหรอ

Comment

แถวนั้นมีสัญญาน truewifi ป่าวครับ ถ้ามีชัดเจนก็หาซื้อตัวรับ wifi มาซักตัวครับ แบบ usb ประมาณ 600-800 แล้วก็หาเช่า id ในนี้แหละครับ เดือนนึง 200-300 บาท ได้ตั้ง 3M ^^

Comment

จะโหลดบิท ก็ เช่าโค

ถ้ามันทำไรไม่ได้เลยก็ ออนเอ็ม เข้าเว็บแก้เซ็ง

Comment

Originally posted by wes_borland View Post
              แถวนั้นมีสัญญาน truewifi ป่าวครับ ถ้ามีชัดเจนก็หาซื้อตัวรับ wifi มาซักตัวครับ แบบ usb ประมาณ 600-800 แล้วก็หาเช่า id ในนี้แหละครับ เดือนนึง 200-300 บาท ได้ตั้ง 3M ^^
              ไม่มีเลยอ่าครับอยู่ใกล้ๆ ม.ศิลปากร นครปฐม
              T-T

Comment

ถ้า wi-fi ก็ไปไม่ถึง หอก็ block เรียบ คิดว่า...ดิ้นไม่แล้วครับ เพราะต่อให้หา proxy ได้ก็โดนบีบท่อหรือตัดท่อทิ้งอีกอยู่ดี

และก็ย้ายหนีไม่ได้อีก (ถ้าหนีได้แล้ว ก็ถามที่ใหม่ให้ดีนะครับว่าติดเองได้มั๊ย หรือมี wi-fi ให้เกาะจากข้างนอกรึเปล่า) ความหวังสุดท้ายคือ รอให้ 3G มันไปถึงนั้นแหละครับ

Comment

Originally posted by phukao View Post
                  ถ้า wi-fi ก็ไปไม่ถึง หอก็ block เรียบ คิดว่า...ดิ้นไม่แล้วครับ เพราะต่อให้หา proxy ได้ก็โดนบีบท่อหรือตัดท่อทิ้งอีกอยู่ดี

และก็ย้ายหนีไม่ได้อีก (ถ้าหนีได้แล้ว ก็ถามที่ใหม่ให้ดีนะครับว่าติดเองได้มั๊ย หรือมี wi-fi ให้เกาะจากข้างนอกรึเปล่า) ความหวังสุดท้ายคือ รอให้ 3G มันไปถึงนั้นแหละครับ
                  เย้ย *0* 3g ผมว่าหวังพึ่งมันไม่ได้หรอกมั้งครับ ใน กทม. ยังไม่ทั่วสยามเลยหนิ

Comment

Working...
                  X