Announcement

Collapse
No announcement yet.

(เกมส์เก่าน่าเล่น) Onimusha 3 Demon Siege มีปัญหาครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (เกมส์เก่าน่าเล่น) Onimusha 3 Demon Siege มีปัญหาครับช่วยที

คือวันนี้ผมรู้สึกไงไม่รู้อยากเล่นเกมเก่า เลยไปนั่งค้นๆดูในห้องเก็บของ เลยไปเจอเกมในตำนานเกมหนึ่ง

Onimusha 3 นั้นเอง ก็เลยลองเอาไปเล่นดู เข้าเกมได้อยู่ แต่พอถึงฉาก Cut Seen movic

ฉากแรกเลย ตรงที่ปีศาจบุกฝรั่งเศษ ที่โดดลงมาจากให้ตัวใหญ่ๆอะ (ใครที่เคยเล่นคงจะรู้)

มันค้างเลยอะครับ ค้างแบบภาพค้าง อีกซักพักจอดำ แต่เสียงยังไปอยู่ กดออกไม่ได้ทุกอย่าง

ต้องออกใน Task Manager อย่างเดียว เซงมากครับอยากเล่นมากมาย ผมลบลงใหม่หลายรอบแล้ว

ใครพอจะรู้วิธีแก้ ช่วยหน่อยนะครับ ผมใช้ Win7 64bit

ผมว่าน่าจะเป็นที่ win7 วิธีแก้คาดว่ายังไม่มี

Comment

เกมเก่า + win7 = ได้ผลเป็นเช่นนี้แล
      OS มันไม่ค่อยมองมาข้างหลังเท่าไหร่ มีแต่มองไปข้างหน้า
      เท่าที่ผมลองก็มีเล่นไม่ได้โดยไม่ทราบสาเหตุไปหลายเกมแล้ว สุดท้ายก็ต้องลง XP เพิ่มเอาไว้เล่นเกมเก่า

Comment

แต่เกมเก่า CS:S Win 7 64 ก็เล่นได้น่ะ

แต่ Onimusha 3 ไม่เคยลองใน PC น่ะ เคยแต่ใน PS2

Comment

ถ้าปัญหาที่ windows แต่

ทำไมยังลงและเข้าเกมส์ได้ละ

Comment

เป็นเหมือนกันเลย ลง7 แล้วเล่นไม่ได้ ใครรู้ช่วยหาคำตอบที

Comment

ผมมีเกมอยู่ วิน7-64เหมือนกัน เดวจะไปลองลงดูแล้วดูว่าเป็นเปล่า

Comment

Cut sence มันเป็นไฟล์ VDO

หรือจะเป็นที่ VDO code

ลองเข้าไปลบ ไฟล์ VDO ไฟล์นั้นทิ้งดูครับ

เผื่อจะแก้ได้

เหอๆ คุ้นๆ

Comment

ลองคลิกขวาที่ตัวเกม แล้วเลือก properties
                  ตั้งค่าตรง Compatibility ให้เป็น winsXP หรือยังครับ

Comment

ขอบคุณที่ขุดครับ เหอะๆ วิธีแก้ก็ ตามท่าน katurn นั้นแหละครับ ลบ cut seen movie ออกให้หมดก็เล่นได้ละ

Comment

ลองลง K-Lite Maga Pack ดูครับ อาจจะแก้ปัญหาเรื่อง คัดซีน ได้ เกมนี้ขาดคัดซีนไม่ได้นะ (เดี๋ยวอดดูตอนเด็ด)

Comment

Working...
                      X