Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power supply บางครั้ง มันมีเสียงเหมือนมีอะไรช้อตข้างในอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหอๆ เป็นเหมือนกันครับนี่ห้อเดียวกับเจ้าของประทู้ powerex มีเสียงตอนที่เปิดน้ำอุ่นเหมือนกัน
    คิดว่าน้ำอุ่นมันกินไฟมาก psu มันเลยรวนมีเสียง เวลาอื่นมันไม่ดังเลย

Comment

หวังว่ามันไม่คงทำ อันตรายกับ คอมเรานะครับ

Comment

ระวังระเบิดนะครับ

อ้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by wi99 View Post
          เบิร์น PSU ด้วยการทำงาน Full load นี่ทำัยังไงเหรอครับ ควรที่จะทำหรือเปล่า อันนี้มันไม่ดีที่ เครื่องทำน้ำอุ่น หรือว่า PSU อะครับ

PSUซื้อมา ตั้ง 2500 T T
          ใช้โปรแกรม OCCT แล้วเลือกโหมด Power Supply ครับ

แต่ไม่ต้องทำขนาดนั้นก็ได้ครับ ยังไงก็ใช้งานได้ปกติ

Comment

ผมใช้ seasonic s12G 750w ก็มีเสียงเหมือนกันครับ เป็นบางช่วง ผมอยู่หอพัก มีเครื่องทำน้ำอุ่นเต็มหอเลย อิอิ

Comment

Working...
            X