Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดคอมพ์เล่นเกมส์ ชุดนี้เหมาะยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ฮีตซิงค์เป็นตัวนำความร้อน ซึ่งจะทำให้ความร้อนจากสิ่งนั้นๆมารวมกัน ที่วัสดุของซิงค์

แล้วทำไมเราต้องมีพัดลม ? ก็เพราะว่าเมื่อความร้อน ถูกลำเลียงมายังซิงค์ กว่าความร้อนจะกระจายออกไปภายนอกมันช้า จึงทำให้ต้องมีพัดลมเพื่อที่จะดูดความร้อนจากซิงค์ออกไป ความร้อนจะได้ระบายออกไปเร็วขึ้น

ส่วน Chipset สมัยนี้วัสดุที่ทำเป็น ตัวระบายความร้อนของ North/South Bridge วัสดุนี้ระบายความร้อนได้ดีกว่า สมัยก่อน สังเกตุดู เมื่อก่อน จะแบนๆ สมัยนี้ จะสูงกว่าเมื่อก่อน เพื่อให้ระบายได้ดีกว่า

ส่วน ยังไง ก็ต้องมีพัดลมอยู่ดีครับ ไม่ว่าจะเป็นพัดลมเคส พัดลมCpu พัดลม Vga ณ ปัจจุบัน
    Last edited by punsup; 21 May 2010, 01:17:39.

Comment

ถูกครับเทคโนโลยีเดินไปข้างหน้าอย่างไม่หยุดหย่อน วันข้างหน้า พัดลมหายไปเเน่ครับ อันนี้คอนเฟิม เเต่จะมาในรูปเเบบ ใดนั้น สุดจะขาดเดา

Comment

ก็ที่บอกแหละครับว่า เทคโนโลยีเปลี่ยนไปเรื่อย อนาคตไม่แน่ไม่นอน
        แต่ก่อน CPU heatsink หนาเตอะ
        ปัจจุบันบางลงมาก

Comment

ที่บางกว่า เพราะ Cpu ความร้อนน้อยลงครับ นี่คือเหตุผลนึง

Comment

ทำไมความร้อนของ cpu จึงน้อยลง
            ให้ผมเดานะ เพราะว่าเทคโนโลยีในการผลิตเปลี่ยนไปใช่มั๊ยครับ ^^

Comment

เปลี่ยนแน่นอนอยู่แล้วครับ เมื่อก่อน หน่วยยังใช้ um ด้วยซ้ำ ตอนนี้ จะเหลือ 32nm แล้วครับ

Comment

เล่นแมวน้ำดีกว่าครับ เย็นกว่าพัดลม และแพงกว่าพัดลมแน่นอน

Comment

รออีก 5 ปี ค่อยซื้อก้อได้ จะได้ไม่ต้องมี พัดลม

แต่ ณ ปัจจุบัน มันมีพัดลมแน่นอน

Comment

Originally posted by Nyx๏_๏" View Post
                    ถูกครับเทคโนโลยีเดินไปข้างหน้าอย่างไม่หยุดหย่อน วันข้างหน้า พัดลมหายไปเเน่ครับ อันนี้คอนเฟิม เเต่จะมาในรูปเเบบ ใดนั้น สุดจะขาดเดา
                    ผมก้อว่างั้น อนาคตไม่รู้จะมี 20 คอ ไหม
                    5555

Comment

เอามีดมั้ยคับ
                      แทงกันสักตั้ง

Comment

สรุปเจ้าของกระทู้ต้องการอะไรกันแน่?

Comment

ชุดเล่นเกมส์? ซิ้ง? เทคโนโลยี?
                          วัยรุ่นงง?

Comment

5555+ แวะมาดู ผมไม่เกี่ยว อิอิ

Comment

อ่า ไม่อยากได้พัดลมก็ชุดน้ำเลยสิครับ หรือไม่ก็ กาแฟไนโตรเจน 555 หมดงบพอดี คอมไม่ได้ซักเครื่อง 55

Comment

จะดราม่าไหมครับ หุหุ

Comment

Working...
                                X