Announcement

Collapse
No announcement yet.

IP WAN เปลี่ยนเองเรื่อยๆโดยที่ไม่ได้ปิด -เปิด Router

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• IP WAN เปลี่ยนเองเรื่อยๆโดยที่ไม่ได้ปิด -เปิด Router

อ่า สวัสดีครับ

คือช่วงหลังๆ ผมมีปัญหากับเน็ต TOT มาก
    ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆเป็นกันบ้างไหม ??

อาการคือ ...

พอเราใช้เน็ตไปนานๆ จะมีช่วงนึงที่ทุกอย่างหยุดนิ่งครับ เช่น เอ็มออนไว้ก็จะหลุด ถ้าต่อ Teamviewer ไว้กับเพื่อนก็หลุด เล่นเกมออนไลน์อย่าง Left4Dead2 กับเพื่อนก็จะหลุด

พอผมนั่งเช็คไปเช็คมา จะมีช่วงๆนึงที่ IP WAN เปลี่ยนไปครับ เปลี่ยนโดยที่ผมไม่ได้ปิด-เปิด Router แต่อย่างใด

มีเพื่อนๆคนไหนเป็นอาการแบบนี้ไหมครับ ..

เนทหลุดครับ ช่วงที่ค้าง คือมันรีคอนเนคใหม่

สาเหตุที่หลุดอาจจะไม่ได้มาจากกรณีปัญหาจากสายโทรศัพท์เพียงอย่างเดียว
    อาจจะมาจากปัญหาความร้อนก็ได้ ยังไงต้องลองเชคดูครับ ถ้ามาจากความร้อน ลองใช้พัดลมที่ใช้กับคอมนี่แหละ 12cm ดูดลมออกนะครับ วางไว้ข้างบนหรือข้างล่างก็ได้ แต่อย่าเป่าเข้า ฝุ่นมันจะเยอะ

Comment

Working...
    X