Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะซื้อ ps3 มาทำโฮมเทียเตอร์ ผมจะซื้อลำโพงแยกมาต่ออย่างไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะซื้อ ps3 มาทำโฮมเทียเตอร์ ผมจะซื้อลำโพงแยกมาต่ออย่างไรคับ

คือเห็นราคา ps3 slim แค่ หมื่นเดียว เลยคิดว่า ถ้าซื้อมาทำ home theatre มันสามารถ ต่อชุดลำโพงแยกได้ หรือเปล่า อย่างไร หรือว่า ต้องมีชุด โฮมเทียเต้ออยู่แล้ว แล้วเอา ยs3 ต่อเข้า โฮม เทียเต้อ แล้วต่อเข้าทีวี แบบนี้ ไม่ต้องซื้อสาย HDMI 2 เส้นเลยหรอครับ ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

PS3 มันส่งสัญญาณเสียงผ่าน Optical ได้ครับ มีพอร์ตแยกกันกับ HDMI อยู่แล้ว ก็ลาก Optical เข้าชุดโฮมได้เลย

HDMI ก็เอาไว้ส่งภาพเข้าทีวีก็พอครับ

Comment

ขอบคุณครับ แล้ว สาย opticle นี่ อันเดียวกับ สาย JACK หรือเปล่าครับ หรือว่า เปงสาย 3.5 mm ?? หรือว่าไม่ใช่ทั้งสองอย่าง -..-

Comment

Originally posted by speedpicking View Post
        ขอบคุณครับ แล้ว สาย opticle นี่ อันเดียวกับ สาย JACK หรือเปล่าครับ หรือว่า เปงสาย 3.5 mm ?? หรือว่าไม่ใช่ทั้งสองอย่าง -..-
        ดูหลัง ps3 ตรงไหนมีไฟสีแดงก็รูนั้นแหละครับ

Comment

Originally posted by speedpicking View Post
          ช่องที่มีไฟแดงๆ หลังเครื่อง PS3 ตาม คห. บนบอกน่ะครับ ส่วนสายก็หน้าตาแบบนี้อ่ะครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
            X