Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือครับ

คือผมมี Winfast Px8800gt 512mb/256bit

อาการคือ : เข้าเกมส์แล้วภาพแตกครับแล้วก็ค้างเลย ต้องกด Alt/F4 ออกมาหน้า desktop

หรือบางทีต้องกดปุ่ม Restart เลยอะครับ แต่เล่นเน็ต ได้ตามปกติ

เกมส์ที่ลอง : Call of duty Mordern 2/PES2010/Warcarf3(dota)/Poin Blank

ลองเปลี่ยน Driver มาหลายตัวก็เหมือนเดิมครับ ความร้อนก็เชคแล้วปกติไม่ร้อนมากครับ

มีท่านใดพอช่วยเหลือได้ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

^_^เอ๊า!!!!!! ช่วงโปรโมทครับ อย่าหมั่นไส้ผมนะ ขอทำมาหากินหน่อยละกัน อิอิอิ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=835529

Comment

Originally posted by stikkiz View Post
      คือผมมี Winfast Px8800gt 512mb/256bit

อาการคือ : เข้าเกมส์แล้วภาพแตกครับแล้วก็ค้างเลย ต้องกด Alt/F4 ออกมาหน้า desktop

หรือบางทีต้องกดปุ่ม Restart เลยอะครับ แต่เล่นเน็ต ได้ตามปกติ

เกมส์ที่ลอง : Call of duty Mordern 2/PES2010/Warcarf3(dota)/Poin Blank

ลองเปลี่ยน Driver มาหลายตัวก็เหมือนเดิมครับ ความร้อนก็เชคแล้วปกติไม่ร้อนมากครับ

มีท่านใดพอช่วยเหลือได้ ขอคำชี้แนะด้วยครับ
      ลองลงวินโดวส์ใหม่ ดูนะ

Originally posted by นามาชะ View Post
      ^_^เอ๊า!!!!!! ช่วงโปรโมทครับ อย่าหมั่นไส้ผมนะ ขอทำมาหากินหน่อยละกัน อิอิอิ
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=835529
      อ่านข้างบนรึยัง
      โพสที่ไม่เกี่ยวกับกับกระทู้ หรือ โฆษณา ต่างๆ อาจจะโดนแบนนะ

Comment

^_^ ขอโทษครับ

ท่านพี่ ที ดับ บลิว เค อย่าโกรธจิ แหม ๆ ๆ

ขออนุญาติไม่ลบนะครับ....

ส่วนผมแนะนำเบื้องต้นตามท่าน TWK ครับ
        ถ้าไม่หายไห้ถอดทาซิลิโคลนใหม่ แต่จังหวะหมุนน๊อตสปริงเข้าแล้วไห้กดบริเวณเม็ดแรมระหว่าง pcb กับซิ้งเล็กน้อย(ถ้าผมก็แรงๆอ่าครับ)

ถ้าไม่หาย แวะดูที่ลิ้งที่ผมไห้อ่าครับ เสียดายอยู่ชัยนาท ถ้าอยู่ไกล้ ๆ ผมขอแค่กล้อยทอด+แป๊บซี่ลิตร
        Last edited by นามาชะ; 20 May 2010, 12:49:53.

Comment

มันจะเกี่ยวกับที่เป็น วินโดส์โมหรือป่าวครับ

เคยแต่ลองเปลี่ยนเป็น วินโดส์โม เฉย ๆอะครับ

ก็ยังไม่หาย

Comment

ดันครับบบบบ

แล้วอาการอย่างนี้เครมได้ไหมครับ

แล้วต้องไปเครม ก.ท.ม อย่างเดียวเหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ ^^v

Comment

ดันครับ รอคนชี้แนะครับ

Comment

เข้าเกมแล้วแตกทันทีเลยหรอครับ ลองไดร์เวอร์หลายๆตัวหรือยัง ผมเจอเหมือนกันปัญหาภาพแตกแต่เป็นเวลาเล่นนานมากๆประมาณทั้งวัน เพราะมันร้อน (8800GT) แต่รีเครื่อง เข้ามาใช้ใหม่ก็ ปกติ แต่ถ้าเข้าเกมแล้วแตกเลยอันนี้น่าจะมีปัญหา ลองกับการ์ดจอตัวอื่นด้วยก็ดีครับ เพราะบางทีก็เป็นที่ slot vga เหมือนกัน

Comment

Working...
                X