Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของที่ตกใน Titan Quest

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของที่ตกใน Titan Quest

เกี่ยวกับของต่างๆที่ตกเวลาเราฆ่ามอนเตอร์แต่ละตัวได้...ผมสังเกตว่าชื่อของของที่ตกอยู่แต่ละชิ้นสีไม่เหมือนกันบางชิ้นชื่อเป็นสีขาว บางชิ้นสีเหลือง บางชิ้นสีฟ้า เลยอยากทราบว่าแตกต่างกันอย่างไรเหรอครับ มันเหมือนในเกมส์ มิว ไหม ว่ามีของ แบบธรรมดา แบบ ยอดเยี่ยม อะไรทำนองนั้น ถ้าใช่ แต่ละสีแตกต่างกันอย่างไรช่วยอธิบายให้หน่อยครับ

ขาว---> เหลือง ---> เขียว ---> ฟ้า ---> ม่วง

ลำดับความพิเศษ น้อยไปมาก แต่ใช่ว่าจะดีที่สุด ครับ

Comment

มีสีเทาด้วยครับ สีเทาต้องกด z ถึงจะขึ้นให้เห็น เป็นของชำรุดครับขายก็ไม่ได้ราคา อิอิ
      สีม่วงเป็นของหายากครับ บางอันก็เป็นของที่เอาไว้ใช้ผ่านเควส(ขายไม่ได้ แต่โยนทิ้งได้ เหอะๆ)ครับ

Comment

Originally posted by alec View Post
        มีสีเทาด้วยครับ สีเทาต้องกด z ถึงจะขึ้นให้เห็น เป็นของชำรุดครับขายก็ไม่ได้ราคา อิอิ
        สีม่วงเป็นของหายากครับ บางอันก็เป็นของที่เอาไว้ใช้ผ่านเควส(ขายไม่ได้ แต่โยนทิ้งได้ เหอะๆ)ครับ
        ใช่ครับ.....ลืมไป ท่าน alec ละเอียดจริงๆครับท่าน นับถือ..นับถือ..

...ขอพูดถึง TTQ หน่อย บางทีนะเรารู้สึกลำบากใจ เวลาผสมไอเทม ว่าจะเลือก เลือด หรือ พลังโจมดี
        ความเห็นส่วนตัว ผมคิดว่าหลังๆนี่ ต้องเอาเลือดเยอะๆไว้ก่อน เคยเจอ มังกรชื่ออะไรไม่รู้ ตบเราทีเดียวตาย เล่นอยู่หลายตัวเลย มัวแต่เพิ่มพลังโจมตี แตพอลองไอเทมเพิ่มเลือดเยอะๆ ตบเราทีเดียวไม่ตาย ต้องตบ สองที เราจึงวิ่งหนีแล้วเพิ่มเลือดทัน

Comment

ก็ถ้าเล่นแล้วไม่ค่อยได้เพิ่ม HP ก็ต้องใช่ item ช่วยเอาละครับ
          หลังๆ แล้วตัวศัตรูธรรมดายิงธนูมาก็ไม่รอดแล้ว (ยิ่งถ้าเจอรุมแล้วยิ่งรอดยาก)

(ไม่รู้จะไปเล่นเกมส์อะไรเล่นไตตั้นจบไป 5ตัวละ LV62 โคตรบ้า+ยังสงสัยว่าทำไมมีเวลาเล่นเกมส์เยอะจังหว่าตู)

Comment

นึกว่าผมบ้าเกมนี้อยู่คนเดียว มีคนบ้ากว่าผมอีกนับถือครับ
            ท่าน bonsp ถ้าติดอะไรก็ถามมาได้เลยครับในนี้มีเพือนเยอะครับพร้อมให้คำปรึกษาเสมอ

บอร์ดเกมตอนนี้รู้สึกเงียบๆยังไงไม่รู้ ไม่ค่อยมีสีสันต์เลย

Comment

เติมนิส ถ้าไม่อัพเวอร์ชั่นเป็น 1.30 ของม่วงจะตกเฉพาะ ความยากระดับสุดท้ายถ้าอัพแล้วจะตกความยากระดับกลางเลย เผื่อคนมะรู้ - - และก็จำชื้อความอยากแต่ละระดับมะได้ด้วยเรา * * อันสุดท้ายคุ้นๆว่าเลเจน มั่งนะ . .

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ..ผมจะลองทำตามดูนะครับ

Comment

Originally posted by alec View Post
                  ก็ถ้าเล่นแล้วไม่ค่อยได้เพิ่ม HP ก็ต้องใช่ item ช่วยเอาละครับ
                  หลังๆ แล้วตัวศัตรูธรรมดายิงธนูมาก็ไม่รอดแล้ว (ยิ่งถ้าเจอรุมแล้วยิ่งรอดยาก)

(ไม่รู้จะไปเล่นเกมส์อะไรเล่นไตตั้นจบไป 5ตัวละ LV62 โคตรบ้า+ยังสงสัยว่าทำไมมีเวลาเล่นเกมส์เยอะจังหว่าตู)
                  ยอมรับเลยท่าน มีเวลาเล่นจริงๆ ผมยอมรับเลยว่าติดเกมส์นี้มาก ตอนนี้น้องชายก้ติดไปด้วย ติดกันงอมงแมเลย.....(มีเกมส์แนะนำแนวนี้บ้างอีกไหม ท่าน alec )

Originally posted by DriverX View Post
                  นึกว่าผมบ้าเกมนี้อยู่คนเดียว มีคนบ้ากว่าผมอีกนับถือครับ
                  ท่าน bonsp ถ้าติดอะไรก็ถามมาได้เลยครับในนี้มีเพือนเยอะครับพร้อมให้คำปรึกษาเสมอ

บอร์ดเกมตอนนี้รู้สึกเงียบๆยังไงไม่รู้ ไม่ค่อยมีสีสันต์เลย
                  ใช่แล้วครับช่วงนี้เงียบจรืงๆ

Originally posted by Hangger View Post
                  เติมนิส ถ้าไม่อัพเวอร์ชั่นเป็น 1.30 ของม่วงจะตกเฉพาะ ความยากระดับสุดท้ายถ้าอัพแล้วจะตกความยากระดับกลางเลย เผื่อคนมะรู้ - - และก็จำชื้อความอยากแต่ละระดับมะได้ด้วยเรา * * อันสุดท้ายคุ้นๆว่าเลเจน มั่งนะ . .
                  ผมได้ up เป็น 1.08 เล่น ใน epic มีสีม่วง หล่นให้เก็บ 2 ชิ้นเอง ถ้า up เป้น 1.3 จะตกบ่อยขึ้นไหม

Comment

ผมเล่น 1.3 เล่นจนจบโหมด Epic ม่วงตกเกือบๆ 10-15 ชิ้นได้ครับแต่ส่วนใหญ่ที่ไม่ตรงกำสายอาชืพเลย - - เซ้งๆเหอๆ

Comment

ทำไมเลเวลถึงได้เยอะกันจังผมจบเมืองกรีซได้แค่เลเวล17เองมีที่เก็บเลเวลดีๆไหมครับ

Comment

เรื่องเลเวล เวลาผมเล่นจะเล่นครั้งละ 7-8 ช.ม วิ่งเก็บเลเวลมันทั้ง เมืองแล้วเข้าเกมส์ใหม่ก็เก็บใหม่เรื่อยๆอะ จบแบบ
                        Normal เลเวล 37-40 ได้สบายๆเวลาลุย Epic

Comment

ภาคเสริม Titan

ผม งง มากกับ 1.11 /1.30 / 1.05 /1.18 ของม่วงคืออะไรหรอ ของเควสหรือเปล่าครับ คือว่าผมเล่น ภาคเสริมอยู๋อะ ของผมมัน เวอร์ชัน 1.11 อยู่ ภาคเสริมมีเวอร์ชัน ใหม่กว่านี้ไหม ถ้ามีบอกด้วยแล้วไปโหลดได้ที่ไหนอะ ครับ แล้วภาคเสริมของผมใหม่หรือยัง อะครับ ช่วยด้วยนะ

Comment

ถ้าได้เข้า overlord แล้วจะมันส์ *0*

Comment

ผมเล่น Warfare กับ Nature เปัน Champion เวล 66 ครับ กว่าจะได้เล่นเอาแทบตาย

Comment

Working...
                              X