Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับค่าความสว่างของโน๊ตุบุ๊คครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับค่าความสว่างของโน๊ตุบุ๊คครับ

พอดีมีเพื่อนถามผมว่าลดค่าความสว่างจอยังไง ผมก็บอกให้กด Fn+ลูกศรซ้าย

กดจนมืดเลย แต่ปัญหาคือปุ่มลูกศรขวาเสีย จะทำให้กลับมาสว่างยังไงครับ ลองใช้ OSK ก็ยังไม่ได้อ่ะ

จะรีเซ็ตความสว่างของหน้าจอได้มั้ย (Acer)

ถ้าใช้ Xp ไม่แน่ใจครับ
    แต่ถ้าลง win 7 สามารถปรับใน windows ได้ครับ ไม่ต้องกด Fn ก็ปรับได้ครับ ตรงเกี่ยวกับการตั้งค่าหน้าจอ

Comment

xp ครับ ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

มีคีบอร์ด PC มั้ยท่าน เสียบ เลย

Comment

ใช้เสร็จอย่าลืมปิด NUM LOCK นะท่าน

เด๋วมีกระทู้ใหม่อีก อิ อิ

Comment

ไม่มีช่องเสียบคีย์บอร์ดอ่ะครับ ใครรู้รบกวนหน่อยนะครับ ยังแก้ไม่ได้เลย

Comment

คีย์บอร์ด USB กะได้มั้งท่าน PS2 คงแทบไม่เห็นแล้วในรุ่นใหม่

Comment

ผมว่าลงทุนเปลี่ยนแผงคีย์บอร์ดใหม่ดีกว่า จะได้ใช้งานได้แบบปกติ

Comment

Working...
                X