Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้วิธีทำให้ Id เน็ต 1 Id ใช้ได้2เครื่องบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้วิธีทำให้ Id เน็ต 1 Id ใช้ได้2เครื่องบ้างครับ

พอดีเป็นเน็ตหออะครับ เปนเน็ต wireless ด้วยครับ พอดีเค้าขายIdละ 600 อะครับใช้ได้ 1 เดือน ผมกับเพื่อนเลยว่าจะซื้อโมเดมwireless กันมาแล้วจะมาแชร์กันอะครับ
    เลยอยากจะถามว่า พอจะรู้วิธีทำให้ทั้ง 2 เครื่องใช้ได้พร้อมกันไหมครับ เคยอ่านผ่านๆว่าใช้การ
    เปลี่ยน Ip แต่ผมก็ทำไม่เป็น ถ้ายังไงก็ช่วยอธิบายหรือว่าจะบอกโปรแกรมที่ต้องใช่้มาก็ได้ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by kuiceza; 20 May 2010, 20:33:19.

ช่วยตอบกันหน่อยครับ

Comment

Oh .. แพงมากเดือนละ 600 บาท แถวที่ท่านใช้ไม่ได้ True Wifi หรอครับ ถ้าไม่มีก็ไปหาซื้อ USB Wireless มาก็ได้ครับ มันแชร์ได้น่าจะบางรุ่นนะครับ ผมก็จำไมไ่ด้แล้ว

http://www.mrpalm.com/board/view_board.php?id=67093

Comment

การแชร์เน็ตทำได้หลายวิธีครับ เอาคอนเซ็ปง่ายๆว่าให้มีตัวนึงตัวใดเป็นเกตเวย์ แล้วตัวที่จะแชร์ก็ให้ออกเน็ตก็อ้างตัวเกตเวย์ตัวนี้จะกี่ตัวก็ให้ชี้มาตัวที่ตั้งใว้ จะงงมั้ยหว่า อ๔ิบายก็คงยาวอยู่ลองถามอากู๋(เกิ้ล)ดูก็ได้ครับ จะไวเลสหรือสวิทซ์+สายแลนด์ ก็ว่ากันไป

Comment

ลองหา ICS ดูครับใน google เยอะมากกกกกกก

Comment

พอดีผมเรียนที่ ม.รังสิต อ่ะครับ ค่าเน็ต 600 มันทุกหอเลย T^T เลยอยากหาวิธีแชร์เน็ตนี่แหละครับ

Comment

เครื่องหลัก แลนการ์ดสองใบแชร์เนตครับ แต่เครื่องหลักต้องเปิดด้วย

Comment

Originally posted by blue View Post
                เครื่องหลัก แลนการ์ดสองใบแชร์เนตครับ แต่เครื่องหลักต้องเปิดด้วย
                ตามนั้นไป ส่วนวิธีม่ายรู้อ่ะ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=858976

นำไปประยุกต์ใช้ได้เลยครับ ตามลิงค์ข้างบน ^^"

Comment

Working...
                  X