Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องชุดน้ำหน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องชุดน้ำหน่อยนะคับ

รบกวนถามเรื่องชุดน้ำหน่อยนะคับ ..

ระหว่าง ..
    - Cooler Master Aquagate
    - Thermaltake Big Water 745

ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันหรอคับ ..

ปล. เจ้า Cooler Master Aquagate นี่มันแถมบล็อค Cpu มาให้อย่างเดียวเหมือนกันใช่ป่ะคับ ..รึว่ามีอย่างอื่นด้วย ..

ไปดูในweb ของแต่ละค่ายเลยท่าน

www.thermaltake.com
    www.coolermaster.com

Comment

ตัวสองครับ ใหญ่ดี หม้อน้ำ 2 ใบ เห็นเซียนหลาย ๆ ท่านใช้กันครับ

Comment

Originally posted by Noxious View Post
        ตัวสองครับ ใหญ่ดี หม้อน้ำ 2 ใบ เห็นเซียนหลาย ๆ ท่านใช้กันครับ
        ตัวนี้เซียนๆตัวจริง ไม่ค่อยใช้กันหรอกครับ

Comment

Originally posted by caesarean View Post
          ตัวนี้เซียนๆตัวจริง ไม่ค่อยใช้กันหรอกครับ
          เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ไม่ค่อยแนะนำซักเท่าไหร่สำหรับ Tt ชุดนี้ ไม่ลองมองหาฮีตซิงก์ดีๆมาใช้งานดูหละครับ ไม่น่าจะต่างไปจากชุดน้ำที่ถามมาซักเท่าไหร่ ดูแลก็ง่ายกว่ามาก หรือแทบไม่ต้องดูแลเลย อย่างซิงก์ Thermalright Ultra 120 , Scythe Ninja+ , CoolerMaste Hyper6+ อะไรพวกนี้ หรือถ้าอยากได้น้ำจริงๆ บ้านเรามีให้เลือกน้อยไปหน่อยน่ะครับ คงต้องพึ่งแบบ custom น่าจะดูดีกว่า ซื้อมาเป็นชิ้นๆ WB + Pump + Radiater เอามายำรวมกันเองแล้วแต่ชอบแบรนด์ไหน
          Last edited by ZoLKoRn; 21 Sep 2006, 15:19:51.

Comment

Thermalright Ultra 120 , Scythe Ninja+ , CoolerMaste Hyper6+ จะใช้งานได้ดีกว่าชุดน้ำไหมครับ
            กำลังสนใจด้านนี้

Comment

Originally posted by OJARU View Post
              Thermalright Ultra 120 , Scythe Ninja+ , CoolerMaste Hyper6+ จะใช้งานได้ดีกว่าชุดน้ำไหมครับ
              กำลังสนใจด้านนี้
              ก็ OK เลยหละครับสำหรับ 3 ตัวนี้ ถ้าให้แนะนำแนะนำ Ultra120 กับ Ninja+ ครับ แต่ขนาดก็ค่อนข้างใหญ่พอสมควร ส่วน Hyper6+ ที่ไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่เพราะว่าหนักบวกกับเปลี่ยนพัดลมยาก นอกจากโมเอาเอง แถมพัดลมก็ขนาด 100mm หายากด้วย

Comment

ซื้อแยกดีกว่าครับ หาบล็อกดีๆๆ หม้อน้ำใหญ่ๆๆ ปั้มแรงๆๆ เย็นแน่นอนครับ

Comment

เห็นด้วยครับ ทำเองครับก็เข้าถ้าดีครับดูๆตามเว็บครับ

Comment

ถ้ามือใหม่ก็เอาตัวแรกไปเลยครับ ติดตั้งและดูแลง่ายดี

Comment

ว่างั้นอะนะ

Comment

Working...
                      X