Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องสายสัญญาณ RCA?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องสายสัญญาณ RCA?

คืออยากทราบว่า ถ้าผมใช้สายสัญญาณแบบ rca to double rca (จากrcaเดียว ออกสองrca)แล้วคุณภาพของสัญญาณที่ได้จะลดลงหรือเปล่า เมื่อเทียบกับ rca to rca แบบปกติ

เอาไปทำอะไรครับ ถ้าเดาคือด้านนึง หัวเดียว อีกด้านสองหัวถูกป่ะครับ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
      เอาไปทำอะไรครับ ถ้าเดาคือด้านนึง หัวเดียว อีกด้านสองหัวถูกป่ะครับ
      ถูกต้องนะคร้าบบบ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
        ใช่ครับ คือลำโพง Eacan a200 5.1 มันมีให้ใช้ทั้งระบบ 2.1 และ 5.1 ผมก็เลยจะต่อจากพอร์ต Front ของ SOUNDCARD ซึ่งเป็นพอร์ต rca จากช่องเดียวแล้วมาแยกเป็น rca 2ทาง เข้าช่อง
        2.1 และ 5.1 ของลำโพงครับ
        เลยอยากทราบว่าเมื่อแยกเป็นสองทางอย่างนั้นแล้วคุณภาพของสัญญาณจะลดลงหรือเปล่าครับใน
        แต่ละทางที่มันแยกออกไป

Comment

สรุปคือ : 1RCA>2RCA 2ชุดใช่ไหมคับ เพื่อไปเข้าอินพุต 2.1 ชุดนึง ไปเข้าอินพุต 5.1 อีกชุดนึง
          ผมแนะนำทั่นที่รับทำสายชื่อคุณนัทคับ มีกระทู้อยู่ที่ห้อง Hi-Fi Market งานช่วงหลังๆนิดีเลยคับ อาจจะต้องเป็นสายเงินรึป่าวนะคับงานนี้ยังไงลองปรึกษาคุณนัทดูคับ ^^

Comment

เข้าใจละครับ สายแบบนี้หายากครับ สั่งทำน่าจะง่ายกว่าครับ แพงก็ตรงหัว RCA ละครับ
            หัวแบบงานดีๆหน่อยก็ปาไปหัวละ 50-90 บาทแล้วแต่เลือกละครับ อิอิ

แต่ถ้าเป็นหัวมียี่ห้อหัวละเป็นร้อยครับหัวละเป็นพันก็มีฮ่าๆ แบบเราๆหัวละ 70-90 ก็งานเนียนละฮะ ^^

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
              สรุปคือ : 1RCA>2RCA 2ชุดใช่ไหมคับ เพื่อไปเข้าอินพุต 2.1 ชุดนึง ไปเข้าอินพุต 5.1 อีกชุดนึง
              ผมแนะนำทั่นที่รับทำสายชื่อคุณนัทคับ มีกระทู้อยู่ที่ห้อง Hi-Fi Market งานช่วงหลังๆนิดีเลยคับ อาจจะต้องเป็นสายเงินรึป่าวนะคับงานนี้ยังไงลองปรึกษาคุณนัทดูคับ ^^
              ว่างๆเจอลิงค์ช่วยเอามาฝากด้วยน่ะครับ

เข้าใจละครับ สายแบบนี้หายากครับ สั่งทำน่าจะง่ายกว่าครับ แพงก็ตรงหัว RCA ละครับ
              หัวแบบงานดีๆหน่อยก็ปาไปหัวละ 50-90 บาทแล้วแต่เลือกละครับ อิอิ

แต่ถ้าเป็นหัวมียี่ห้อหัวละเป็นร้อยครับหัวละเป็นพันก็มีฮ่าๆ แบบเราๆหัวละ 70-90 ก็งานเนียนละฮะ ^^
              ก็ประมาณว่าตามหาแบบ ถูก+ดี นี่แหละ ไม่รู้จะมีมั้ยน่ะครับ

Comment

ถูกและดี ก็สั่งทำครับ สายสัญญาณเลือกเองเลย หัวเลือกเองเลยครับ
                จริงๆด้วยงบแค่นี้ System แค่นี้ หัวแทบไม่มีผล ถ้ามีคงฟังไม่ออก

Comment

เอ้า! แปะให้ http://forums.overclockzone.com/foru...B7%D3%CA%D2%C2

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
                    แหม...มาไวดีจริงน่ะครับ มาไวอย่างนี้อาจทำให้ตังไปไวด้วยน่ะเนี้ย

Comment

Working...
                    X