Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N-E ของผมถ่านหมดเร็วมากเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N-E ของผมถ่านหมดเร็วมากเลยครับ

ครั้งแรกผมซื้อมาใช้ได้เดือนกว่าๆหมด พอเปลี่ยนไปเดือนกว่าๆหมดอีก ทำไมมันถึงหมดเร็วจังครับ หรือเป็นเพราะผมชอบเสียบปลั๊กค้างไว้เวลาปิดเครื่องหรือเปล่าครับเลยทำให้ถ่ายเสื่อมไว
    หรือว่าต้องไปเคลม ผู้รู้ตอบทีนะครับ

เสียบปลั๊กทิ้งไว้ไม่เกี่ยวนะครับ แบบนี้ผิดปกติแล้วครับ เพราะว่าถ่านเนี่ยะ มันอยู่ได้เป็นปีๆ เลยนะครับ ไม่ว่าจะเสียบปลั๊กทิ้งไว้หรือไม่

อันนี้ความคิดเห็นผมนะครับ รอท่านผู้รู้ลึกกว่านี้มาช่วยอีกทีครับ

Comment

ยังงี้ถ้าเป็นที่บอร์ดควรเอาไปเคลมไหมครับเนี่ย

เศร้า...

Comment

ใช่ครับ ลองเอาไปเช็คดู โดยปกติแล้วอายุ่นมัน 3-5 ปีครับ

Comment

แล้วประกัน synnexใช้เวลานานไหมครับ

Comment

ของผมเคลมมา ประกัน synnex เชียงใหม่
            กรี้งไปหาเค้า เค้าบอกมีของ ก้เปี่ยนได้เลยง่า

Comment

ที่พันทิพ ไปเครมมา มีของก็เอาไปเลย ไม่มีของก็รอประมาณ7วัน

Comment

แย่เลยครับ

Comment

ของผมนาฬิกาไม่ตรงอะใช่ถ่านหมดมั้ย แต่ไบออสยังเซพอยู่นะ

Comment

ระบบชาร์จไฟของบอร์ดคงจะไม่ปกติน่ะครับ เอาไปเคลมเถอะ

Comment

Originally posted by ka-pom View Post
                      ของผมนาฬิกาไม่ตรงอะใช่ถ่านหมดมั้ย แต่ไบออสยังเซพอยู่นะ
                      เนี่ยเหมือนผมเป๊ะเลย ไม่ทราบว่าแบตหมดเร็วเหมือนกันด้วยเปล่าครับ

Comment

เคลมว่าไงอะครับ

Comment

แน่ใจหรือครับว่าถ่านหมด ใช้อะไรวัดครับ บางที bios เดี้ยง ก็ไม่เกี่ยวกับถ่านนะ เมนบอร์ด asus เวลาจะ clear bios ถอดปลั้กออกก่อนด้วยก็ดีครับ เคย clear แบบไม่ได้ถอดปลั้ก bios ไปเลยครับ
                          แล้วจุด clear bios มันก็ไม่มีขาให้ มีแต่จุดบัดกรี ให้เอาไขควงไปช้อตเอาเอง จิ้มดีๆ นะครับ พลาดไปโดนอย่างอื่น ถ้าไม่ถอดปลั้ก จะเดี้ยงเอาง่ายๆ

Comment

คือผมไม่ได้เคลียพบออสนะครับ แค่แบตมันเหมือนกับหมดไวมาก อีกอย่างผมเปลี่ยนแบตมาสองรอบแล้ว เดี๊ยววันจันทร์นี้จะลองเอาไปเคลม ดู

Comment

นอกจาก batt หมดไวแล้วมีอาการอย่างอื่นแปลกๆ อีกมั้ยอ่ะ ถ้าไม่มีเวลาเอาไปเคลมช่างเค้าจะเช็คยากหน่อย

Comment

Working...
                              X