Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิสต้าของDell ตกลงมันเถื่อนๆหรือ เป็นของแท้ลิขสิทธิ์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิสต้าของDell ตกลงมันเถื่อนๆหรือ เป็นของแท้ลิขสิทธิ์

วิสต้าของDell ตกลงมันเถื่อนๆหรือ เป็นของแท้ลิขสิทธิ์ พอดีได้แผ่นมาจากเพื่อน พอลงไม่ต้องใส่ซีดีคีย์ ไม่ต้อง activated เป็นเพราะอะไร แต่ตอนตรวจสอบจากเว็บ ลิขสิทธิ์มันก็บอกว่าแท้ และอีกอย่างหนึ่ง ก็สามารถอัฟเดทได้ ผมไม่เข้าใจเลย ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

เป็นเวอร์ชั่นที่มีใฝห้โหลดตามเวปบิตทั่วไปครับ

Comment

แล้วมันดีเปล่า มันจะสามารถ อัฟเดท จาก เว็บได้ตลอดไหม

Comment

ท่านเทพๆๆ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ เพื่อเป็นความรู้ ให้ผม

Comment

มันเป็นตัวที่MicrosoftทำOEMให้Dellอ่ะครับ ฉะนั้นมีค่า=ของแท้(มั้ง) เอาเป็นว่าถ้ามันตรวจเจอว่าเป็นของแท้ก็แท้ครับ เพราะดูท่าทาง ทางDellก็ใช้แผ่นแบบนี้เหมือนกัน ฉะนั้น ถ้ามันเป็นของปลอม Dellก็ใช้ของปลอมล่ะครับ

อันนี้ผมคิดเองนะ
          สาเหตุที่มันไม่ต้องใส่CD(DVD)-Key คงเป็นเพราะ ถ้าโรงงานDellผลิตคอมพ์เสร็จต้องมาลงWindowsแล้วใส่ CD(DVD)-Keyแล้วActivation ทีละเครื่องลงไม่สนุกแน่ครับ

Comment

อยากทราบว่า มีใครใช้แบบผมบ้างเปล่า ทำไหมDeLL ถึงให้ เวอร์ชั่น อันติเมท มาคับ

Comment

ผมลงแล้วครับย อัพเดตได้ไม่มีปัญหา แต่เรื่องที่ว่าของแท้หรือไม่ บอกไม่ได้ครับ

Comment

ดัน หน่อยคับ ใครรู้จริงโปรดตอบหน่อยคับ

Comment

ยืนยันครับ ว่าของแท้ แต่คุณต้องใช้กับ nb หรือ pc ยี่ห้อ dell เท่านั้น

ผมเคยเอาแผ่นของบริษัทไปลงที่บ้าน ผลที่ได้คือ ต้องล้างแล้วลงใหม่เลยครับ

Comment

ลองลง IE7 กับ WMP11 ผ่านก็ OK ละ

Comment

ไม่มีวิสต้าใช้ ไม่มีความคิดเห็น แต่ขอแจมหน่อย....หุหุหุหุ

Comment

ถ้าเป็นแผ่นที่ขายกันในพันทิพ 2-300 ก็น่ะ ปลอมชัวร์
                        แต่ตอนนี้มันแอคติเวทได้อัพเดทได้แค่นั้นเอง

Vista ต่อให้ไม่ใส่ cd-key ก็ลงได้ครับ
                        ลงแล้วไปหาตัวแครกมาก็ใช้ได้ปกติครับ

Comment

ดันๆๆ ข้องใจมากๆ

Comment

มันก็ต้องของแท้มะใช่เหรอ ก็เป็นวินโดที่DELLซื้อลิขสิทธิ์มาเพื่อใช่กับลูกค้าที่ซื้อผลิตภัณฑ์ของผู้ผลิตนั้นๆ

Comment

มันเป็นของแท้แหละครับ เพราะทาง Dell เองก็ซื้อ Licsence มาแต่เป็นแบบ OEM คือเอาไว้ใช้กับเครื่องของทาง Dell เท่านั้น แต่หลุดออกมา ตัวนี้สามารถ Update ต่างๆ รวมถึง load software ของทาง Microsoft ได้เลย

ที่ไม่ต้อง Activate เพราะว่าทาง Dell เค้าคงไม่มานั่ง Activate ทุกเครื่องที่ลงแน่นอน ซึ่งข้อนี้ทาง Microsoft ก็น่าจะทราบแล้วมั้ง

Comment

Working...
                              X