Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบคอมกับ HDD ชุดเดิม ช่วย สอนผมลง วินโด ใหม่ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบคอมกับ HDD ชุดเดิม ช่วย สอนผมลง วินโด ใหม่ หน่อยครับ

คือผมซื้อ แรม CPU + main board มา ประกอบ เอง อะครับ เดิมทีใช้ celeron 1.7 Ghz 478 แต่ เมนบอด ดัน เสียเลย จำต้องเปลี่ยน แต่เอามา ใช้กับ hdd เดิมที่ ยังไม่ได้ for mat C:
    ตอนนี้ผมมี แผ่น windown xp dark edtion แล้ว พอประกอบเสร็จแล้ว ต้องทำไงต่อครับ สอนผม ลงวินโด ทีครับ แหะๆ ผมทำไม่เป็นอะครับ

ขอบคุณครับ

1. ใส่แผ่น windown
    2. ตั้ง Bios ให้ บูตจากแผ่น
    3. ทำตามที่ขึ้นมาบนหน้าจอ มานจาให้กด ปุ่มไรก้อได้เพื่อเข้าไปลง windown
    4. ก้อรอ....ล่ะพอเส๊จก้อจาให้เลือกว่าลงไดร์ไหน
    5. เลือกไดร์แล้วก้อเลือกว่าลงแบบไหน xp ลงเปง ntfs
    6. ก้อรอมาน format ละมานก้อจาก๊อปไฟท์ลงเครื่อง
    7. รอต่อไปจนก่าจาลงเสจ ....

เข้าใจมะหว้า *-*

Comment

ตั้งค่า บูทจาก CD คับ แล้วใส่แผ่น วิน ไป เสดแล้วรอมันบูทคับ ทำตามขั้นตอน แนะนำ ฟอแมทไดรฟ์ C ด้วยก็ดีนะคับ มีปัญหาถามได้นะคับ
      ปล. พอลงเสดในดอส มันจะบูทอีกครั้งนึง ไม่ต้องไปกดปุ่มใดๆๆนะคับ ปล่อยให้มันบูทจาก HD ได้เลย

Comment

อ่านตามนี้เลยครับ รับรองเก็ต....
        http://www.com-th.net/windowsxp/?xpsetup

Comment

Working...
        X