Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเชิญผู้มีประสบการณ์ช่วยผมเลือกหูฟังทีครับตัดสินใจไม่ถูกเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเชิญผู้มีประสบการณ์ช่วยผมเลือกหูฟังทีครับตัดสินใจไม่ถูกเลย

ระหว่าง
    1.V-Moda Vibe
    2.V-Moda Vibe II
    3.Sennheiser CX500

ผมชอบเสียงเบสน่ะครับแต่ไม่อยากไห้พวกเสียงกลางกะแหลมมันหายไปด้วยจะเลือกตัวไหนดีครับ
    ท่ามีตัวอื่นนอกเหนือจากนี้ก็แนะนำได้นะครับ ขอเหตุผลด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณมากครับ

สามอันนี้เลือกอันที่2ครับ
    2.V-Moda Vibe II เสียบไอโฟนได้ด้วย

Comment

เอ่อ ถ้าไม่อยากให้กลางเเหลมหาย คงต้อง CX500 ครับ

V Moda มันเบส เบสจริงๆ

Comment

ขอบคุณสำหรับผู้ตอบครับ ขอรออีกสักสี่ห้าความเห็นก่อนตัดสินใจเน่อ

Comment

Monster Turbine

Comment

ถ้าไม่ติดเอาไมค์
            ลอง AKG 324p
            เบสล้นเหลือ ครับ เบสนุ่มลึกกว่า cx500

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
              Monster Turbine
              ตามจริงก็อยากได้ตัวนี้น่ะครับแต่มัน เกินงบเอามากๆๆT^T

เห็ฯเขาว่าตัวนี้เหมือนมีซัฟด้วยจิ

Comment

งั้นก็ลองดู VSONIC Raptor Pro 2 หรือ NuForce NE-7M ครับ

หรืออีกตัวเบสน้อยกว่าสองตัวบนแต่ลึกใช้ได้กลางแหลมใสชัด Soundmagic PL30

CX500 ถึงกลางแหลมจะดี แต่เบสค่อนข้างบวมไปหน่อย ฟังแล้วทึบๆอึดอัดยังไงไม่รู้ ลองดู CX300-II แทนก็ได้นะ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                  งั้นก็ลองดู VSONIC Raptor Pro 2 หรือ NuForce NE-7M ครับ

หรืออีกตัวเบสน้อยกว่าสองตัวบนแต่ลึกใช้ได้กลางแหลมใสชัด Soundmagic PL30

CX500 ถึงกลางแหลมจะดี แต่เบสค่อนข้างบวมไปหน่อย ฟังแล้วทึบๆอึดอัดยังไงไม่รู้ ลองดู CX300-II แทนก็ได้นะ
                  NuForce NE-7M เคยได้อ่านผ่านตามาว่า มันไม่ทนเอาซะเลยจริงไหมครับ

ผมคาดว่าจะเอา Soundmagic PL50 น่ะครับ ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น
                  Last edited by aniwats; 22 May 2010, 00:59:39.

Comment

Working...
                  X