overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: KASPERSKY Anti Virus 6.0 -7.0

OverclockZone Member koptmb's Avatar

Thumbs up KASPERSKY Anti Virus 6.0 -7.0

KASPERSKY 6.0 -7.0 สุดยอดผมใช้มาแล้วไม่เคยใช้ Anti Virus ตัวไหนเท่าตัวนี้เลย ก่อนหน้านนี้ ใช้ มาหลายตัว Nod 32 MaCfree Bitdefeder AVG แก้ไวรัสไม่หมดสักที เซ็งมากช่วงนั้น เลยเปลี่ยนมาลองใช้ kaspersky ดูต้องบอกว่าสุดยอดครับ กําจัดได้หมด ผมลองให้ Nod สแกน Handy drive ดูปรากฏว่าไม่ผ่านยัง อยู่ พอลอง Kaspersky ดูกําจัดหมดไปเลย Anti Virus ตัวนี้ดีจริงๆนะครับ สุดยอด คุณว่าม่ะ

OverclockZone Member gliu's Avatar

เห็นด้วยคับ ท่าน

IIWS's Avatar

ไม่ได้ใช้ KAV แต่ใช้ KIS อ่ะคับ....อิอิ ของเค้าดีจิงคับ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

อยากใช้ แต่ไม่ทราบว่าจะหาได้จากที่ไหนหรอครับ ?

OverclockZone Member

ดีจริงๆ ครับ
    แต่ติดตรงที่ใช้ไปสักพัก มันก็ใช้ไม่ได้เนี่ยสิ
    เก่งเกินไปหน่อย ของก๊อปเลยใช้ไม่ค่อยได้

ถ้าจะใช้ของแท้ก็ใช้เลยคับ หนับหนุน

OverclockZone Member qazs008's Avatar

ดัน

OverclockZone Member ZaKaChI's Avatar

งืม ดีจริงงับ แต่!! ต้องอัพเดท วิธี ทำให้ License เป็นของแท้ ตลอด อ่าครับ ไม่เกิน เดือนนึง มันก็จับได้แล้ว เคยใช้อยู่ บางครั้งมันก็ เห็นโปรแกรมที่มันไม่รู้จัก ก็คิดว่าเป็น ไวรัสไปซะหมดเลย - -''

*** สรุป ว่า ดีมากครับ สำหรับ คอมพิวเตอร์ที่ต้องการ ความปลอดภัย !! ***

มีวิธีการแก้อยู่ครับแล้วผมจะหามาฝากใช้กับ V.6 นะครับ ใช้ได้ตลอดไปเลยครับ แต่ห้าม update auto นะครับ
    update แบบ namual นะครับ

ตามนี้นะครับ
    1- go To ( Start ) then ( Run )

2- Type ( regedit ) and press ( OK )

3- Go To ( HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\KasperskyLab\AVP6\Data ) & Right Click On ( Data ) & Choose ( Permissions )

4- Choose ( Advanced ) From The ( Permissions For Data ) New Window Opened

5- In ( Advanced Security Settings for Data ) Window .. There is a sentnce which begin with ( Inherit from parent ... ) click on the nike or check mark to remove it

6- After Removing the check or nike mark you will get a new message .. choose from it ( Remove )

7- Then in ( Advanced Security Settings for Data ) click on ( Apply )

8- After Clicking Apply you will get a new message choose ( Yes )

9- After That Press ( OK ) In ( Advanced Security Settings for Data )

10- After That .. Press ( OK ) In ( Permissions For Data )

11- After That Make An ( Exit ) For ( KasperSky ) .. & Run It Again

12- You Will Notice That The Kaspersky Icon Is Not ( RED ) But Its ( GRAY ) Which means that the program is not activated

13- But if you opened it you will see al things are working perfect 100% Working

What Happened To The Program After These Steps ?

- You Will update the kaspersky database manually ... no automatic updates

- thw windows security center will tell you that the firewall or\and antivirus is not working ... bec you made the kasper seemed unactiviated

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ขั้นตอนระเอียดยิบ....เยี่ยมเลยท่าน หุหุ

ไม่จำเป็น
    Guest

คห9ครับ ไอ้วิธีพวกนั้นไม่จำเป็นหรอกครัย extreme key ตัวเดียวอยู่
    ใช้ได้ทุกเครือง key อายุถึงปีหน้า ไม่โดน black listด้วย

OverclockZone Member pingpui's Avatar

ใช้อยู่เหมือนกัน okครับ

ตัวนี้สุดยอดจริงๆคับ แต่มันจุกจิกเวลามีโปรแกรมที่มันไม่รู้จักทำงานขึ้นมาน่ะคับ ต้องคอย ad trust zone บ่อยเลย แต่เรื่องการตรวจไวรัสนี่สุดยอดจริงๆ ( คีย์ผมได้ถึงปี 2010 อ่าคับ )

OverclockZone Member eakkphol's Avatar

Kaspersky Internet Security 6.0.300 ครับผม
    สาวกคนนี้ยืนยัน ของเค้าดีจิงๆ
    มีข้อแม้ ว่าต้องติดเนทความเร็วสูง เพราะ มันอัพเดททุก 2 ชั่วโมง !!!!!

OverclockZone Member eakkphol's Avatar

Quote Originally Posted by eakkphol View Post
    Kaspersky Internet Security 6.0.300 ครับผม
    มีข้อแม้ ว่าต้องติดเนทความเร็วสูง เพราะ มันอัพเดททุก 2 ชั่วโมง !!!!!
    ผมก็ Extremekey ครับ

Quote Originally Posted by eakkphol View Post
    ผมอยากรู้วิธีการอัพเดท ครับ ตอนนี้ผมตั้งอัพเดทแบบแมนนวนอยู่แต่ไม่รู้ว่ากดอัพเดทแล้วต้องทำยังไงอีก งง มาก พอตั้งอีพเดทออโต้ มันใช้ไม่ได้ ครับ

Quote Originally Posted by offpiero View Post
    ตัวนี้สุดยอดจริงๆคับ แต่มันจุกจิกเวลามีโปรแกรมที่มันไม่รู้จักทำงานขึ้นมาน่ะคับ ต้องคอย ad trust zone บ่อยเลย แต่เรื่องการตรวจไวรัสนี่สุดยอดจริงๆ ( คีย์ผมได้ถึงปี 2010 อ่าคับ )
    6 หรือ 7 ครับท่าน ช่วยกรุณาส่งให้หน่อยครับ

OverclockZone Member icey's Avatar

ดีมากสุดยอดเลย (แต่ข่อนข้างจะกินทรัพยากรเครื่องซักหน่อย)

OverclockZone Member tommy13's Avatar

6 กับ 7 ต่างกันยังไงบ้างครับ

ไม่รุ้ลงเครื่องใหม่เลยลอง KAV7 Interface สวยขึ้น แต่ส่วนอื่นไม่รุ้ ใครรู้บอกทีคร้าบ

ผมอยากได้ key อะคับ v7.0 อ่า ล่ะก็ขอวิธีการ set ได้มะงับ ขอเซพแบบทุกอย่างเลยได้มะงับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks