Announcement

Collapse
No announcement yet.

Duo core VS core i3,i5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Duo core VS core i3,i5

กำลังจะเลือกซื้อ note book ครับ งบมีไม่มากครับ ไม่อยากให้เกิน 20000-30000 ขอถูกและดี ครับ
    ใช้สำหรับ
    1) graphic 3Dmax , 2D, illust , Photoshop , ( เปิดที 2-3 program ใช้งานพร้อมกัน)
    2) เล่นเกมด้วยครับ starcraft2 ที่กำลังจะมา (ขอแบบ unit เยอะ ตีกันไม่กระตูกอะครับ )และเล่นเกม graphic สูง อื่นๆอีก such as ,world of warcraft , crysis , halo ,

คือ ผมเน้นเล่นเกม แต่งาน ก็ต้องทำ ไม่งั้นไม่มีตังเล่นเกม ครับ ก็เลยอยากให้ได้ ทั้งสองอย่าง

ช่วยแนะนำด้วยครับ

ps. ไปเดินมองๆมาบ้าง มี core I กับ พวก duocore ราคา พอๆกันเลย อยากทราบว่ามันต่างกันไงครับ เห็นคนขายบอกว่า core I ใหม่กว่า แต่ ผมเห็น core2 บางอันยังราคาแพงกว่าเลย งง ครับ

ชอบ design sony and apple แต่คง เงินไม่ถึง ยังไงแนะนำ ขอรุ่นน่าตาสวยๆ หน่อยนะครับ เพราะเป็นคนติด design ที่ไปดูมา hp acer ก็มีรุ่นที่สวยๆนะครับ แต่ยังดูมาไม่มาก ยังไงก็รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 22:34:22.

Comment

เหมือนกับคนข้างบนครับ i จะดีก่าครับ เร็วกว่า Bus เยอะกว่า 2 เท่าของ C2D แล้วก็ประหหยัดไฟกว่าครับ เทคดนโลยีการผลิต 32 nm

Comment

.
        Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 22:33:31.

Comment

ขอแนะนำ Samsung ชิมิชิมิ

Comment

ตอนนี้ถ้ามีงบมากพอ Core2 Duo เลี่ยงได้ก็เลี่ยงไปเลยครับ
            (ถึงจะเป็นระดับ T9XXX ก็เถอะ) เล่นของใหม่ตามที่คุณ Hang998 ว่ามาเถอะครับ
            ได้หลายต่อ แต่ถ้าจะพิจารณา Core 2 จากของมือ 2 ก็อีกเรื่องนะครับ ^^ (ยาว)

Comment

มีแต่คน บอก core i แต่ไม่มีใครแนะนำ note book เลย

อ่านใน board ตอนนี้ เจอ แซมแซงR478 กับ อซุส A42JR

มีอย่างอื่นแนะนำมั้ยครับ สนใจ A42JR อยู่เหมือนกัน design ดูดี แต่ ราคาพอไหวแค่ i3 full keyboard หรือป่าวครับ

หรือว่าเอา i5 แต่ ยี่ห้ออื่นดีครับ ที่มันถูกหน่อย อย่าง dell

ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ไม่เคยมี note book สักเครื่อง

Comment

Working...
              X