Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคผมพอจะเล่น GTA IV ภาคใหม่ได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคผมพอจะเล่น GTA IV ภาคใหม่ได้มั๊ยครับ

ถ้าเล่นได้ประมาณไหนครับ 1366x768

GTS 250 1 GB

Q8200

4 GB DDR3

WIN 7 64 BIT

NO OC นะครับ อ่อ แล้วใช้จอยเล่นได้มั๊ยครับ ขอวิธีปรับด้วยก็ดีครับ หรือคีย์บอร์ดดีกว่า

แล้วภาคใหม่ Patch ไหนดีสุดครับ ตั้งแต่เล่นคอมยังไม่เคยเล่นเกมตระกูล GTA เลย

แนะนำหน่อยครับ

พอ ไหวคับ CPU แนะนำ 4หัว แต้ ๆๆ

Comment

เล่นได้ครับ ที่ Native Resolution เลย
      Patch ภาคไหม่ยังไม่มี...มั้ง เอาเป็นว่าเกมปกติก็เล่นได้โอเคแล้วครับ

จอยใช้เล่นได้ แต่ทางที่ดีถ้ามีจอย Xbox360 จะดีมาก สั่นได้ด้วย

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        เล่นได้ครับ ที่ Native Resolution เลย
        Patch ภาคไหม่ยังไม่มี...มั้ง เอาเป็นว่าเกมปกติก็เล่นได้โอเคแล้วครับ

จอยใช้เล่นได้ แต่ทางที่ดีถ้ามีจอย Xbox360 จะดีมาก สั่นได้ด้วย
        Native Resolution หมายถึงมาตราฐานใช่มั๊ยครับ

Originally posted by jamebone1 View Post
        พอ ไหวคับ CPU แนะนำ 4หัว แต้ ๆๆ
        Core 2 Quad ไม่แท้หรอครับ พึ่งรู้นะเนี่ย T_T รู้แต่ C2D มาชนกันเลยไม่แท้ใช่ป๊ะ

Comment

Native ก็ความละเอียดปกติของจอท่านล่ะครับ
          ถ้ามันเป็นที่ท่านว่ามาคือ 1366x768 ก็ชิลๆล่ะเสปกนี้

C2Q 8200 4หัวแท้เน้อ ยังไงก็ไม่ใช่ 2 Core 4 Thread ล่ะ
          Last edited by Beaver_XT; 20 May 2010, 23:45:42.

Comment

ลาก CPU สักหน่อยครับๆ

สักต้นๆ 3.1 - 3.2 จะดีมากเลยครับ

ผมใช่ Q6600 3.0Ghz 2GB 1066 DDR2 GTS250 1GB

อย่างหน่วงนิดๆครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
              Native ก็ความละเอียดปกติของจอท่านล่ะครับ
              ถ้ามันเป็นที่ท่านว่ามาคือ 1366x768 ก็ชิลๆล่ะเสปกนี้

C2Q 8200 4หัวแท้เน้อ ยังไงก็ไม่ใช่ 2 Core 4 Thread ล่ะ
              ขอบคุณครับ!

Comment

Originally posted by papk View Post
                ถ้าเล่นได้ประมาณไหนครับ 1366x768

GTS 250 1 GB

Q8200

4 GB DDR3

WIN 7 64 BIT

NO OC นะครับ อ่อ แล้วใช้จอยเล่นได้มั๊ยครับ ขอวิธีปรับด้วยก็ดีครับ หรือคีย์บอร์ดดีกว่า

แล้วภาคใหม่ Patch ไหนดีสุดครับ ตั้งแต่เล่นคอมยังไม่เคยเล่นเกมตระกูล GTA เลย

แนะนำหน่อยครับ
                - สเป็คนี้น่าจะปรับคุณภาพการแสดงผลกราฟฟิคได้ดีระดับหนึ่ง ลองปรับในเกมแบบทุกอย่างกลางๆ 50/50 ดูก่อน แต่ถ้าหากเข้าเล่นเกมแล้วยังรู้สึกว่าลื่นไหลเกินไป ก็พิจารณาปรับ+เพิ่มเข้าไปอีก เพื่อสร้างภาระให้ซีพียู + วีจีเอมากๆ กันอุปกรณ์ว่างงาน
                :
                - ใช้จอยได้แน่นอน แต่ใช้กับ WIN 7 64 BIT เงื่อนไขเยอะพอสมควร เช่น อาจจะใช้จอยจีนแดง + ม็อดไดร์เวอร์ให้เป็นจอย xbox360 ได้ไม่สมบูรณ์ , ใช้จอย xbox360 แท้ (มีสาย / ไร้สาย) อาจจะมีปัญหาเรื่อง สั่นบ้าง ไม่สั่นบ้าง ต้องไล่ไดร์เวอร์จอยทดสอบไปเรื่อยๆ

Comment

สบายครับ

Comment

ผมว่าได้ ชัวว์

Comment

ได้ครับ ของผม Q8200+Geforce 9300GE เล่นปรับ Low หมด ปรับให้น้อยที่สุด ก็ยังพอเล่นได้เลยครับ

Comment

ของผม E7500+4670 คงไม่ไหว

Comment

Originally posted by yahaaa01 View Post
                          ของผม E7500+4670 คงไม่ไหว
                          ขิวๆๆครับ 4600+@3.0 + 8500GT เคยผ่านมาแล้ว

Comment

E5300 + 4770 ก็เล่นละครับ ปรับกลางๆ - ต่ำ ลื่นดีหนิ มีหน่วงๆบางช่วง
                            ผมว่าไหวแน่นอนอ่ะ !!

Comment

Working...
                            X