Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ ฮีทซิงค์ หน่อยจิ ไม่เกิน 2500+พัดลม (ต่ำกว่าก็ดีจร้า) จะOC i5 750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ ฮีทซิงค์ หน่อยจิ ไม่เกิน 2500+พัดลม (ต่ำกว่าก็ดีจร้า) จะOC i5 750

ให้งบ ฮีทซิงค์ กับ พัดลม ไม่เกิน 2500

จะ OC i5 750 ให้ถึง 3.4 ~ 3.6 แบบไม่ร้อนมากเวลาเล่นเกม หนักๆอ่ะ
    (ที่บ้านไม่มีแอร์ อุณภูมิห้องล้วนๆ) (จะเลือกเคสแบบ มีพัดลม 4 - 6 ตัว)

ควรจะเอาตัวไหนดีหรอ

สนใจตัวนี้อะ ไม่รู้จะระบายความร้อนดีหรือเปล่า
    SPINQ - VT 1,790 บาท
    มันเป็นพัดลมด้านใน กระบอกหน่ะ
    ถ้าพัดลมพังจะเปลี่ยนยังไงนิ

และถ้าซื้อเป็น
    THERMALRIGHT VENOMOUS X 2,250 บาท
    แล้วจะซื้อพัดลมดีดี ใส่กับตัวนี้ จะราคาซักเท่าไร

และ 2ตัวนี้ ตัวไหนจะเย็นกว่ากันหรอ

แนะนำด้วยนะ

Tuniq 120 ก็แจ๋ว

Comment

Thermaltake CONTAC 29 1,250 ตัวนี้จะพอมั้ยอ้า

ถ้าจะ OC i5 750 ไปที่ 3.4 ~ 3.6

Comment

Cm 212 Plus ยังได้เลย ถ้าไม่เน้นสวย

Comment

แล้วเวลาทา ซีลิโคน

ต้องปาดให้เรียบให้ทั่ว CPU เลยมั้ยอ่า

Comment

ครับ แต่อย่าให้หนาจนเกินไปนะครับ เพราะเวลาวางซิงค์ ซิลีโคนจะทะลักออก พอนึกภาพออกมั้ยครับ

ทาให้บางๆ แต่ให้ทั่วๆ

Comment

แค่ 3.6 TX3 590บาท ก็เอาอยู่ครับ FULL ไม่น่าเกิน 70 ครับใช้งานจริงด้วยเกมส์ 60 หน่อยๆครับโดยประมาณ

Comment

แล้วพี่ punsup พี่ wikorn ด้วย

ใช้ cpuรุ่นอะไรอยู่อะ OC ไปที่เท่าไร

อุณหภูมิเป็นยังไง เวลา เล่นเกมหนักๆ

(อุณภูมิห้องหรือเปล่า)

Comment

ไม่อะครับ ผมไม่ OC ชอบใช้แบบเดิมๆมากกว่า อิอิ

Comment

Originally posted by punsup View Post
                    ไม่อะครับ ผมไม่ OC ชอบใช้แบบเดิมๆมากกว่า อิอิ
                    แล้วถ้า i5 750 2.66 ไม่OC
                    กับ OC ไปที่ 3.4

มันจะมีผลกับ FPS ตอนเล่นเกมมากมั้ย

เห็นได้ชัดหรือเปล่า

Comment

มีสิครับ เอาเป็นว่า ไปลองเล่นดูเองดีกว่าครับ อิอิ

Comment

คือกลัวว่า OC แล้วจะใช้งานได้สั้นลง อันนี้แน่นอน
                        แต่ไม่รู้ มันจะสั้นลงมากมั้ย

เพราะส่วนตัวเปิดคอม อย่างต่ำก็ 18ชั่วโมง
                        = = วันนึงก็เล่นประมาณ 18ชั่วโมงอย่างต่ำ

กลัวพังไว ^^a

Comment

Oc โดยพอประมาณ ไม่เกิน 4.5 เอาเป็นว่า ใช้ได้ 5 ปี+

Comment

แล้วเวลา OC นี่ต้องค่อยๆ เพิ่มช่ายหรือเปล่า

= = และอีกอย่างไม่ค่อยเข้าใจตอนปรับ bios ด้วยงะ

จะทำำเป็นมั้ยเนี่ยตอได้คอมพ์ใหม่มา T T กลัวพัง

อิอิ ถ้าซื้อมาแล้วจะมาขอคำแนะนำอีกละกาน ^^a

Comment

ปรับไม่ยากหรอกครับ ศึกษาข้อมูล+ปฏิบัติ เดี๋ยวก็ทำได้เองแหละครับ

Comment

Working...
                              X