overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    GFX 3D Addict parmafc's Avatar
    Future Park Rangsit

Default นึกอยากเล่นพิเรน ๆ เอา HD5970 ตัวเดียว Run BenchMark PhysX แบบมหาโหด!

ใช้ความสามารถของการ์ด 5970 ตัวเดียว ล้วน ๆ ไม่ Overclock ใด ๆ ทั้งสิ้น
    ทั้ง CPU และ VGA

ผลเป็นไงมาดูกัน ขำ ๆ นะครับ อย่าไปซีเรียส เรียกว่าดูจุดเด่นของการ์ด 5970 มาเยอะละ

เอาจุดด้อยของการ์ดมาให้ชมกันแบบ โหด ๆ มั่ง
    (ปล. ยังไม่เคยเห็นมีใครทำ เลยอยากจัดซักดอก)

System Setting up
    i7-860 Standard Clock
    MB EVGA P55 FTW 200
    Ram G-SKill Ripjaw Bus 2000 CL 9 9 9 24
    HD Seagate 500x2
    VGA HD 5970 PowerColor Standard Clock
    PSU Tagan BZ900
    DVD-RW LG
    Monitor 22" LED LG Flatron
    =================
    Program test
    ----------------------
    1. BATMAN
    2. Cryostasis TechDemo
    3. DakestofDay
    4. The Great Kulu
    5. Star Tales Benchmark
    6. FluidMark 1.1.0
    -----------------------

The Great Kulu เป็น Video นะครับ จับมาสด ๆ

ผลทดสอบ PhysX Real testing
    BORKED

Batman PhysX high

Cryostasis TechDemo มหาโหดแห่ง PhysX Benchmark

DarkestofDay PhysX High 1680x1050

Real BenchMark

Score ที่น่าตกใจมาก ๆ 555

Star Tales PhysX Benchmark High Full HD

Real testing

Score อันน่าตกใจอีกเช่นกัน อิอิ

สุดท้าย FluidMark 1.1.0

ดูเอาสนุก ๆ ละกันนะครับ อย่าคิดมาก มันคือเรื่องจริงที่การ์ดแดง ต้องยอมรับโดยแท้จริงสำหรับเรื่อง PhysX
    แต่ก็มีบางโปรแกรมที่การ์ดแดง ก็ทำได้ดีไม่น้อยเหมือนกัน ดูอย่างวิดิโอด้านบนสุดแหล่ะครับ
    frap 62 + ตลอด ทำไปได้
    Last edited by parmafc; 21 May 2010 at 00:48:33.

taukung's Avatar

ว่างจัด ดูหนังบลูเรย์ ดีกว่าท่าน อิอิ

GFX 3D Addict parmafc's Avatar

Quote Originally Posted by taukung View Post
    ว่างจัด ดูหนังบลูเรย์ ดีกว่าท่าน อิอิ
    ผมจะไปเข้านอนล่ะ เสาร์นี้ว่าจะไปเอาหนังเพิ่มซะหน่อย เดี๋ยวว่าง ๆ โทรไป

OverclockZone Member EvildolL's Avatar

ผมหาที่ปรับ กราฟฟิคเกมส์ Batman ไม่เจอครับ -*-

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

เรปบน สงสัยต้องลงแพท

มั้ง

OverclockZone Member EvildolL's Avatar

Quote Originally Posted by nukzahaha View Post
    เรปบน สงสัยต้องลงแพท

มั้ง
    ตอนลงเกมส์เสร็จ มันก็ Auto Update ให้ผมแล้วนี่นาา -*-

OverclockZone Member Vibrato's Avatar

BATMAN เป็น vresion 1.1 รึยังครับ

Quote Originally Posted by Vibrato View Post
    BATMAN เป็น vresion 1.1 รึยังครับ
    เดี๋ยวขอตัวไปดูก่อนนะครับ

มันก็น่าจะ Update ให้ผมแล้วนี่นา แปลกจัง

ก็ลงแผ่นแท้นะ -*-

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ต้อง 1.1 ตามท่านนั้น ครับ

OverclockZone Member wizardsoul's Avatar

เจอPhysXไป 5970ก็เอาไม่อยู่แหะ แบบนี้มันต้องจับ Hybrid ต่อไป อิอิ

Quote Originally Posted by Vibrato View Post
    Quote Originally Posted by nukzahaha View Post
    ต้อง 1.1 ตามท่านนั้น ครับ
    ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ

OverclockZone Member leonaekyo's Avatar

Benchmark เกม Star Tales
    ถือว่าเป็นเกมที่ใช้ระบบกราฟฟิกเกมแบบเก่าอยู่

มี CPU 4 หัว ก็ใช้ไม่เต็มประสิทธิภาพเพราะเกมมันกั๊กไว้ไม่ให้รันเต็มครบ 4 หัว
    แล้ว GPU ของATI ก็แทบไม่ได้ใช้งานเพราะเกมมันใช้แค่ 30%

แบบนี้ไม่ถือว่าเป็นแนวโน้มในอนาคตที่เกมใหม่ๆจะออกมา

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    เจียงใหม่เจ้า (28-29)

ดับอนาถ

OverclockZone Member Vibrato's Avatar

BATMAN ผมก็แผ่นแท้ครับ ซื้อมาลงยังเป็น 1.0 อยู่เลย ก็ต้องลง patch เป็น 1.1 แล้วก็ต้องใส่ยาอีก ไม่งั้นเล่นไม่ได้ เหมือนแผ่นปลอมเลย แต่ก็ได้อุดหนุนของแท้ เกมดี ๆ ต้องสนับสนุนครับ

มีดี ก็มีด้อย เป็นสัจธรรม

หาสิ่งดี ๆ มาอุดข้อด้อย เดี๋ยวก็กลายเป็นสมบูรณ์แบบ

เดี๋ยวจะหามาอุดข้อด้อย ให้ชมกันนะคร้าบ.....

ท่าน gonpofin หน้าคุ้น ๆ จัง น้องคนนั้นอ่ะ หลังไมค์หน่อยดิ

OverclockZone Member Skylinepk20's Avatar

แต่ Metro 2033 เปิดฟิสิกแบบหนักสุด ที่ท่านเคยเทสไว้ Fps ก็ยังลื่นอยู่ แถม Fps มากกว่า GTX 480ที่มีฟิสิกอีก

หรือว่า Metro 2033 เป็นฟิสิกแบบหลอกลวงอ่าครับ จริง ๆไม่ได้ มีฟิสิกอะไรหนักหน่วงขนาดนั้น ขอบคุณครับ

OverclockZone Member paypal's Avatar

อืม

OverclockZone Member simurator's Avatar

แล้วเรื่องของ Havox ละครับ ไปถึงไหนแล้วอ่ะ สรุปว่าเรา ๆ จะได้ใช้ไหมครับ

OverclockZone Member sphasuta's Avatar

^
    ู^
    ่่ล่าสุดก็ just cause 2 ไงครับ Havok

OverclockZone Member mathburn's Avatar

มันคือเรื่องจริง จริงๆด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks