Announcement

Collapse
No announcement yet.

BBSE หรือ D9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ที่สำคัญ D9 หายาก ดูยาก ซื้อยาก ปะ ไม่รู้จะซื้อที่ไหน

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
      D9 ก็มีทั้ง JNL, GTR, GTS สารพัดเลยมั่งครับ
      แต่ละอย่างก็คาแรคเตอร์ต่างกันไป
      แต่ถ้าให้เลือกเล่นตอนนี้เลือกเล่น BBSE ครับ
      D9GTS/D9GTR ซดไฟเยอะมากๆ 1.98+

Comment

40nm เลยครับ

Comment

อันนี้ d9j

1600 7-7-7 ไฟ 1.80v ครับ นิ่งๆ linx 300 loop

Comment

ชิพ40nm. บัส 1872 CL8-9-8-21-30 1T ไฟ1.68V.
            Attached Files

Comment

D9 หาซื้อได้ที่ไหน รุ่นอะไร บอกหน่อยๆ ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

ดันๆ บอกหน่อยๆ

Comment

Originally posted by ksin View Post
                  D9 หาซื้อได้ที่ไหน รุ่นอะไร บอกหน่อยๆ ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ
                  http://ramlist.i4memory.com/ddr3/

Comment

คือผมอยากทราบว่าแรมddr3 G-skill 1*2 GB.และ 2*2 GB. 1600 TD trident 8-8-8-24 เป็นชิป BBSE และ 40nm. หรือเปล่าครับ จะประกอบคอมใหม่ครับ...

Comment

Originally posted by wannapart View Post
                      คือผมอยากทราบว่าแรมddr3 G-skill 1*1 GB.และ 2*2 GB. 1600 TD trident 8-8-8-24 เป็นชิป BBSE และ 40nm. หรือเปล่าครับ จะประกอบคอมใหม่ครับ...
                      ใช่ครับ
                      แต่40nmต้องส่องให้ดีๆนะ ส่องยากอยู่ ไม่เหมือนBBSE แต่ตอนนี้ก็คงหาBBSEยากแล้วล่ะ

Comment

Originally posted by Katahara View Post
                        ใช่ครับ
                        แต่40nmต้องส่องให้ดีๆนะ ส่องยากอยู่ ไม่เหมือนBBSE แต่ตอนนี้ก็คงหาBBSEยากแล้วล่ะ
                        ขอบคุณมากครับ
                        ขอถามเพิ่มอีกนิดครับ ถ้านำมาคล็อกบัสแรมซัก 1800-1900 ไม่ต้องถึง2พันจะพอได้ไหมครับถ้าในกรณีที่ไม่เป็นBBSE ,หรือ 40nm. อย่างใดอย่างหนึ่ง หรือทั้ง2อย่างครับ เพราะเห็นในปักหมุดบอกว่าตัวใหม่ๆ ของG-skill เป็น BBSE ทั้งหมด.. งง

Comment

Originally posted by wannapart View Post
                          ขอบคุณมากครับ
                          ขอถามเพิ่มอีกนิดครับ ถ้านำมาคล็อกบัสแรมซัก 1800-1900 ไม่ต้องถึง2พันจะพอได้ไหมครับถ้าในกรณีที่ไม่เป็นBBSE ,หรือ 40nm. อย่างใดอย่างหนึ่ง หรือทั้ง2อย่างครับ เพราะเห็นในปักหมุดบอกว่าตัวใหม่ๆ ของG-skill เป็น BBSE ทั้งหมด.. งง
                          corsair dominator ก็มีนะครับ ลองไปส่องดูครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            ชิบไรก็ใช้งานได้หมด

* ยกเวปชิบ...หาย
                            ซื้อใหม่ซิครับท่าน ถ้ามันหายอะ อิอิ ล้อเล่นนะครับ

Comment

แรมชิปดีๆ บางตัวก็ไม่วิ่งครับ หลายท่านกว่าจะได้แรมดีๆไว้เล่น ซื้อ ขาย ไปหลายรอบครับ

Comment

แล้ว g.skill 4gbhk ของผมเป็นชิพอะไรหรอฮะ,,

Comment

Working...
                                X