overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 110
    OverclockZone Member yahaaa01's Avatar

Exclamation ทำไมครับ ทำไมเราจึงไม่ซื้อแผ่นแท้มาเล่นกันเยอะๆ

ผมขอสนับสนุนแผ่นแท้ครับ
    เราละเมิดมาทากพอแล้ว
    น่าจะใช้แผ่นแท้ๆ กันได้เสียที
    โหลดบิทยังพอว่า แต่แผ่นผีผมว่าเราไม่น่าซื้อนะครับ

ใครรู้บ้างครับ ว่าทำไมไทยเราไม่ชอบใช้แผ่นแท้กัน

OverclockZone Member zefira's Avatar

ตามกำลังเหอะครับ จะซื้อแท้หมดทุกเกมที่เล่นก็คงไม่ไหวหรอก

แต่เห็นด้วยครับตรงที่โหลดบิทยังพอว่า แต่แผ่นผีไม่น่าซื้อ

บ้านเราที่โดนโจมตีเรื่องนี้ หลักๆ ก็เพราะเราเปิดห้างขายแผ่นกันโจ่งแจ้งด้วยแหละ หลักฐานเห็นกันชัดๆ - -

OverclockZone Member Joelshi's Avatar

กระทู้เก่าๆก็มี

จะให้มันดราม่าอีกทำไมเง้อ

OverclockZone Member zefira's Avatar

^
    ^
    ^
    มันเคยมีมาแล้ว

มันยังคงมีอยู่

และมันจะยังมีต่อไป

OverclockZone Member aephai's Avatar

เอาว่า แผ่นผีก้ราคาใกล้แผ่นแท้แล้ว

ก้คิดเอาเลยครับ ผี250 แท้300 ผมว่าผู้บริโภคก็คงเลือกได้ครับ

ส่วนบิทส่วนมากก็โหลดมาลองกันก่อนครับ เพราะซื้อของเราก้ต้องเลือก บางเกมส์ปกเทพ ตัวอย่างน่าเล่น แต่เอาเข้าจริง ก้ไม่โอครับ เกมส์ไหนมีDemo มาก่อนก็ดีไปครับ

เอาว่า เข้าใจ จขกท. นะ แต่ระวังขาดราม่าจะมา รับรองยาวมากๆ 555+

OverclockZone Member arito's Avatar

เบื่อ กระทู้เนื้อหาเดิมๆ แล้วก็มาเถียงกันทะเลาะกันเหมือนเดิม

OverclockZone Member mapkung14's Avatar

ปูเสื่อรอชมดราม่า

OverclockZone Member yahaaa01's Avatar

ซื้อแผ่นผีดูร้าน โหลดบิทดูคอมเม้น
    ซื้อแผ่นแท้ดูกระเป๋าตัง

OverclockZone Member Manchestud's Avatar

OverclockZone Member holystatic's Avatar

ไม่ต้องซื้อทุกเเผ่นหรอก เอาเเค่ที่ชอบ+คุ้มค่า ก็ได้

เเต่ไอ้ประเภทคอมเครื่องนึงครึ่งเเสน เเต่ดันโหลดบิตเล่นทุกเกมไม่ไหวฟ่ะ

OverclockZone Member chawin007's Avatar

แผ่นผี ผมไม่ สนับสนุน อะนะ

โหลดบิต เพราะ กำลังทรัพย์

แผ่นแท้ คุณค่าทางจิตใจเยอะมาก เมื่อซื้อบ่อย กล่องสวยๆ เดี่ยวอัพราคากัน มันดูแพง

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

ผมซื้อแต่เกมที่ชอบจริงๆครับ ราคาไม่สน แล้วก็ยอมรับว่ายังโหลดบิทอยู่ แต่ไม่เคยสนับสนุนพวกโหลดมาฟรีแล้วปั้มขายครับ แล้วก็เกลียดไอพวกนี้มากๆด้วย

OverclockZone Member

เกมมันแพง เลยต้องโหลด เป็นเรื่องเข้าใจยากมากเลยเหรอ

OverclockZone Member interpower's Avatar

ชอบมากก้ซื้อชอบน้อยก้โหลด
    แต่คนที่บอกชอบ
    แมร่งโหลดกันหมดเลย

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

มาลงชื่อหน้าแรกแล้วกัน... กระทู้รายเดือน~

หุหุ....

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

"ทำไมครับ ทำไมเราจึงไม่ซื้อแผ่นแท้มาเล่นกันเยอะๆ"

เอาตังมาเซะ!!!!

ปล.ดราม่าซัก 1 ดอก

OverclockZone Member

ถามไม่คิด เดี๋ยวต่อยหน้าผากบิ่น

OverclockZone Member clankiller's Avatar

T^T ถ้า มัน เป็น แบบหนง ตอนนี้ ก้อ ดี สิ อย่าง Avarta กับ Percy Jackson ซีดี กับ ดีวีดี

ราคา เท่า กัน ถ้า แผ่น แท้ มันลงมาอีกหน่อย ก้อ คงจะดี

OverclockZone Member cheskez's Avatar

ผมว่า เพราะคนบางกลุ่มไม่ได้ให้ความสำคัญ ของแผ่นแท้ขนาดที่ต้องซื้อมาเก็บไว้ครับ

เกมส์ มันเล่นแปปเดียวก็เลิกหรือจบครับ เกมส์ 700 800 สำหรับบางคน เขาเอาไปใช้อย่างอื่นแล้วสบายใจกว่า

คงประมาณนั้นมั้ง

ปล.ผมก็เคยอยู่ในกลุ่มนั้น

OverclockZone Member sarutx800's Avatar

มารอดูดราม่าอิอิ

ลง1ดอกผมซื้อเฉพาะแผ่นเกมส์แท้เพื่อออนไลน์แหะๆแค่นี้เพราะบางเกมส์ไม่ออนไลนเล่นเนื้อเรื่องจบเส็ดลบทิ้ง
    มี2พันแผ่นแท้หนูซื้อไม่ไหวไม่งั้นเกมส์อื่นอดเก้าอี้คอมหนูอยากซื้อหนูต้องเลือก

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks