overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 50
    OverclockZone Member nuttaponou's Avatar
    อ.เมือง จ.สุราษฯ 081-2702043

Default เมนบอร์ดยี่ห้อไหนดีสุดครับระหว่าง ASROCK , BIOSTAR , ECS แนะนำหน่อยครับ

เมนบอร์ดยี่ห้อไหนดีสุดครับระหว่าง ASROCK , BIOSTAR , ECS แนะนำหน่อยครับ เลือกไม่ถูกครับ เอาเป็น เมนบอร์ด เล็กๆ ราคาพันกว่าบาทครับ

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

ถ้าให้เรียงก็น่าจะเป็น ECS, Asrock, Biostar (ใช้ความรู้สึกส่วนตัวจากที่ลองใช้มาล้วนๆ เลยนะ)
    แต่ถ้าให้ซื้อบอร์ดตอนนี้ ทั้ง 3 ยี่ห้อนี้ไม่อยู่ในตัวเลือกผมสักตัว

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

bio > ecs > asrock

OverclockZone Member

ถ้าให้ผมเลือก ระหว่าง3 ยี่ห้อนี้ ผมเลือก ecs ครับ
    1 ecs
    2 biostar
    3 asrock

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

ใช้ asrock มามักมีปัญหาจุกจิกตลอด แต่ที่ซื้อเพราะราคาถูก บางทีก็ทำเอาเซง

OverclockZone Member gokobo's Avatar

ผมว่าพอๆกันอะ แต่ถ้าเล่น AMD เล่นบอร์ด asrock จะดีสุดใน3ตัวนี้

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ผมไม่รู้แต่ผมเคยใช้ Biostar กับ Asrock ผมว่า Biostar ทนกว่า ลากได้ไกลกว่า จุ๊กจิ๊กน้อยกว่าครับ

ปัจจุบันใช้ Biostar อยู่ครับ

OverclockZone Member moteabc's Avatar
    แยกศรีเทพา สมุทรปราการ

ซื้อ ECS G31 พันกว่าบาท ประกอบเครื่องให้หลานเล่นเกม ใช้มาปีครึ่งแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

OverclockZone Member sor90's Avatar

Quote Originally Posted by moteabc View Post
    ซื้อ ECS G31 พันกว่าบาท ประกอบเครื่องให้หลานเล่นเกม ใช้มาปีครึ่งแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
    ผมก็ใช้รุ่นนี้ ครับ ยังไม่เจอปัญหา อะไรเลย ถ้าไม่เอาไปลากหรือ ดัดแปลง ของเขาทำมาได้มาตรฐานแล้ว

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

ecs ถ้าเล่นเดิมๆ ไม่ OC

OverclockZone Member khin7710's Avatar

ตอนนี้ asrock พัฒนาแล้่วครับ ตัวที่ผมจับครั้งสุดท้าย A790GXH หรือไงนี่หละสมัย550BEเปิดหัว สุดๆครับ เจ็งมากๆ

ปล.asrock โดน ASUS งาบแล้วนะครับ งานดีขึ้นเยอะ

OverclockZone Member ploynut's Avatar

Quote Originally Posted by khin7710 View Post
    ตอนนี้ asrock พัฒนาแล้่วครับ ตัวที่ผมจับครั้งสุดท้าย A790GXH หรือไงนี่หละสมัย550BEเปิดหัว สุดๆครับ เจ็งมากๆ

ปล.asrock โดน ASUS งาบแล้วนะครับ งานดีขึ้นเยอะ
    asrock โดน ASUS งาบแล้วนะครับ งานดีขึ้นเยอะ นี่เป็นยังไงเหรอครับ

OverclockZone Member leonaekyo's Avatar

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    bio > ecs > asrock
    ความเห็นใกล้เคียงกันผมจะแตกต่างมานิดหนึ่ง
    Biostar > ECS = Asrock

Quote Originally Posted by kingmax View Post
    ผมไม่รู้แต่ผมเคยใช้ Biostar กับ Asrock ผมว่า Biostar ทนกว่า ลากได้ไกลกว่า จุ๊กจิ๊กน้อยกว่าครับ

ปัจจุบันใช้ Biostar อยู่ครับ
    ความเห็นเหมือนกันตามนี้
    ที่บอกว่า ASUS เข้ามาควบรวมแล้วก็จริงแต่ก็ยังไม่ยอมแก้เรื่อง OC ให้ลากได้ไกลในบอร์ดรุ่นเล็ก
    Asrock ผมเคยเจอปัญหาจุ๊กจิ๊กในเรื่อง ใส่ HDD หลายตัวแล้วไม่ยอมบูชด้วย

MB ที่ผมชอบมีอยู่ 3 ยี่ห้อ คือ
    Gigabyte > MSI > Biostar
    เพราะไม่คอยเจอปัญหาจุ๊กจิ๊กแถมลากไกลคุ้มราคา

OverclockZone Member devilshura's Avatar

ดีต่างกันไปแล้วแต่รุ่นมั้งครับถ้าบอร์ดระดับเดียวกัน ถ้าจากการใ้ช้ของผมเองให้
    Asrock(ไม่เคยเจอปัญหา ประกอบให้ตัวเองและคนรู้จักหลายเครื่องทั้งAMD-Intel)>ECS(A780gm-a e-SATAใช้ไม่ได้ เปิดAHCIชอบรวน แต่อัพไดว์เวอร์AHCIจากAMDแล้วเหมือนจะหายแล้ว e-SATAยังไม่ได้เทส ตอนนี้ใช้อยู่)>Biostar(ta790gbx a2+ เลือกแรม ซื้อมาใช้ไม่ได้ส่งไปเปลี่ยนเป็นECSแทน)
    ถ้าให้เลือกผมยังมองAsrockก่อนนะครับตอนนี้

OverclockZone Member Big's Avatar

หาร้านที่ขายบอร์ด Gigabyte ดีกว่าครับ ใช้แล้วคุณจะชอบ

OverclockZone Member khin7710's Avatar

Quote Originally Posted by ploynut View Post
    asrock โดน ASUS งาบแล้วนะครับ งานดีขึ้นเยอะ นี่เป็นยังไงเหรอครับ
    ขยายความครับ asrock ได้ถูก asus เข้าครอบครองกิจการซักพักแล้วครับ หลายปีละ

ก่อนนี้เคยได้ผ่านมือผมมี รุ่นที่ ใส่ได้ทั้ง ddr1 และ ddr2 ในบอร์ดเดียวกัน พร้อมกับ agp และ pciex ในบอร์ดเดียวกันด้วย เนื่องานยังพอถูไถ
    แต่พอมาเจอ A790GXH นี่ยอมรับเลยว่างานสวยและเรียบร้อยพอๆกับ GIG ASUS ในระดับล่างถึงกลางแล้ว

ตลาดของ asrock ยังไงก็เจาะกลุ่มลูกค้าระดับล่างถึงกลางแค่นั้นครับ เรื่องOCเป็นไปไม่ได้ที่จะเทียบเท่า GIG ASUS แต่ก็เรียกว่าดีในระดับราคาที่เขาเจาะตลาดแล้วหละ

ถ้าต้องเลือก
    1 ecs
    2 biostar
    3 asrock
    ระบุรุ่นเลย แล้วไปดูเนื้องานจริง จับของจริงเลยครับ ก็จะได้ตัวที่ถูกใจกลับบ้าน ดูรูปในคอมได้แค่ส่วนนึงเท่านั้น

OverclockZone Member kessopha's Avatar

Asrock ใช้อยู่ทนดี
    Biostar ไม่เคยใช้ เลยไม่รู้
    ECS อันนี้ ผมคงซวย พังบ่อยมาก เลยไม่ถูกชะตา
    เรียงก็ A B E ครับ 555

OverclockZone Member gamesdeath's Avatar
    ►Grindcore Fan club.♂ ♫ Mafia Cat ♫

Quote Originally Posted by kessopha View Post
    Asrock ใช้อยู่ทนดี
    Biostar ไม่เคยใช้ เลยไม่รู้
    ECS อันนี้ ผมคงซวย พังบ่อยมาก เลยไม่ถูกชะตา
    เรียงก็ A B E ครับ 555

คึดเหมือนกัน

OverclockZone Member jiggapo's Avatar

Quote Originally Posted by Big View Post
    หาร้านที่ขายบอร์ด Gigabyte ดีกว่าครับ ใช้แล้วคุณจะชอบ
    Gigabyte แพงกว่าประมาณ 200 ในรุ่นที่ใช้ชิปเดียวกัน
    แต่คุณภาพดีกว่าและปัญหาน้อยกว่า AsRock, Biostar, ECS

OverclockZone Member wokentappy's Avatar

ECS Black Series ออฟชั่นเยอะ ทนอีกกั้งหาก ไม่แพ้บอร์ดแพงๆเลย
    onboard การ์ด 4290 ไปแล้ว
    ECS Black Series A890GXM-A ลองดู

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks