overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member ProDigYsliM's Avatar

Default ถามเรื่อง 3bb ครับ

พอดีจะย้ายบ้านไปแถว หลักหกครับใกล้ๆวัดนาวง

คู่สายทรูก็ไม่มีสะด้วยเลยจำเป็นต้องเลือก 3bb

อยากทราบว่าถ้าใช้งาน ทั้งใน - นอก ประเทศเราควรเลือกแพ๊คเกจแบบไหนดีครับ

ใช่ Indy Plus หรือเปล่าครับ

ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member natiejung's Avatar

Indy/Indy+ เน้นใช้งานในประเทศ ส่วนต่างประเทศตามเวรตามกรรมค่ะ
    Indy กับ Indy+ ไม่แต่กต่างกัน ต่างกันแค่ค่าอัพโหลดในประเทศ1mb ต่างประเทศใช้งานจริงไม่ถึง 1Mb ถึงแม้ว่าจะเทสสปีดผ่านเว็ปได้1mb บ้าง ไม่ถึง1mbบ้างก็ตาม

************ถ้าคุณใช้ Indy/Indy+ แล้วพบปํญหาเกี่ยวกับการใช้งานในต่างประเทศทุกๆอย่าง คุณจะไม่สามารถโทรไปขอความช่วยเหลือจาก CC ได้เลย ถ้าคุณโทรไปคำตอบที่คุณได้จะประมาณว่า "แพ็กเกจ Indy เน้นใช้งานในประเทศ ถ้าจะเน้นใช้งานในต่างประเทศแนะนำให้เป็น permier" ประมาณนี้ แล้วเค้าจะไม่รับผิดชอบหรือช่วยเหลืออะไรคุณเลย นอกจากจะให้คุณเปลี่ยนแพ็กเกจเป็น permier

OverclockZone Member ProDigYsliM's Avatar

แพ๊คเกจ Premier นี่ดีมั้ยครับเห็นราคาแล้วสยอง....

แต่โอเคก็คงต้องยอมๆไป เวงๆๆๆ

OverclockZone Member ie37niceza's Avatar

ช่วงนี้3BB มีปัญหามากเลยครับผมไม่รู้เป็นไร มีใครเป็นเหมือนผมบ้างไหม สัญญาณ ไม่ค่อยเสถียรอ่ะ หรือจะเป็นเพราะสถานการณ์บ้านเมืองอ่ะครับ

OverclockZone Member

เพิ่งติดครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=859450

งง อยู่เหมือนกัน ไม่เห็นวิ่งเลย T.T

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 02:25:14.

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 02:25:26.

OverclockZone Member natiejung's Avatar

Quote Originally Posted by ProDigYsliM View Post
    แพ๊คเกจ Premier นี่ดีมั้ยครับเห็นราคาแล้วสยอง....

แต่โอเคก็คงต้องยอมๆไป เวงๆๆๆ
    คือถ้าเป็น Premier น่ะ ราคามันแพงกว่ามากอะ จาก 590 > 1090 แล้วแค่3mb มันแพงเวอร์ค่ะ ถ้าเทียบกับทรูแพ็กเกจ 590 เท่ากัน ทรูออกนอกดีกว่ามากค่ะ เพราะว่าเคยใช้ทรูมาก่อน CC หรือ การให้บริการดีกว่า 3bb มากค่ะ....

ส่วนท่านที่บอกว่า สัญาณไม่นิ่งเน็ตหลุดช่วงนี้ก็เจอบ้างเหมือนกัน แต่คิดว่าน่าจะเป็นแค่บางพื้นที่ค่ะ..

OverclockZone Member puck's Avatar

Quote Originally Posted by puck View Post
    ใช่ Indy Plus หรือเปล่าครับ

ผมก็ใช้อยุ่แรงดีโหลดบิทกระจาย

ไม่บอกให้หมดล่ะ ว่าแรงเฉพาะในประเทศ อัพกระจาย

แต่....ต่างประเทศอัพไม่ขึ้น....

OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

= =" แต่ผมใช้อินดี้พลัส 4/1mb ก็โอเคน่ะ เทสสปีดในประเทศนี้ล้น ต่างประเทศเทสสปีดก็ดีพอใช้
    โหลดบิทก็โอเค อัพก็ดี แต่ปิงเยอะบรมยังไม่เคยลองกับเกมออนไลน์ - -. ถ้าจะไม่work

เพิ่งย้าย มาจากทรู ของเก่า 3/1mb - -* มันบอกอัพ4mb ให้ลูกค้าเก่าหมด
    แต่ที่ผมทำไม่ได้ แถมอยู่เหลื่อมระหว่างเขตไกลขากชุมสาย1.2โล เทสสปีดไม่เคยได้ถึง3เลย
    แค่ในประเทศอ่ะน่ะ อัพไม่ต้องพูด 0.5ยังไม่ถึงเลย- -* อัพบิทแทบไม่ได้

ดูระยะจากชุมสายนิดหนึ่งก็ดี เกินโล นี้อาจจะเริ่มคิดหนักหน่อย

ดัน

OverclockZone Member arito's Avatar

ถ้าใช้เต็มรูปแบบทุกการใช้งานทั้งในและนอก
    คงต้องเลือกราคาสูงละคับ ถ้าคิดจะใช้แบบนี้ ราคาต่ำๆ อาจไม่สนองความต้องการได้

Bookmarks

Bookmarks