Announcement

Collapse
No announcement yet.

acer 4741G ซื้อมา8.5.53 ผมเล่นไปแบตหมดแค่1ชมกว่าๆเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• acer 4741G ซื้อมา8.5.53 ผมเล่นไปแบตหมดแค่1ชมกว่าๆเอง

acer 4741G ซื้อมา8.5.53 ผมเล่นไปแบตหมดแค่1ชมกว่าๆเอง แบตเต็มๆ

มันผิดปกติไหม

แล้วต้องเช็คยังไง

ทำไงดีครับ

เห็นพนักงานบอกเล่นได้ สาม ชม กว่าๆ

แล้วจะเช็ตแบตไงครับว่าโดนย้อมมาหรือเปล่า

เช็คแล้วมัน3%ครับแบตผม
    Last edited by lnwshadow; 21 May 2010, 12:37:43.

ปกติครับ

Comment

ชม.กว่าๆนี่ กว่ากี่นาทีครับ แล้วใช้งานอะไรบ้าง ปรับความสว่างหน้าจอ WLAN Bluetooth ยังไงบ้าง ถ้าเล่นเกมส์ ก็ประมาณนั้นหละ
      ของผมสเป็ก ฝาแฝดกับของคุณ เล่นเน็ตเปิดWLAN Bluetooth จอสว่างสุด ได้เต็มที่ก็ชม.กว่าๆเหมือนกัน
      แต่ถ้า Config CPU วิ่งที่ 40% ปิด Bluetooth จอสว่าง25% เล่นเน็ตได้ประมาณ 3.30 ชม.

Comment

Bluetooth และอื่นๆ ปิด ทำไงครับผมมือใหม่ครับ
        Last edited by lnwshadow; 21 May 2010, 14:01:38.

Comment

Originally posted by lnwshadow View Post
          Bluetooth และอื่นๆ ปิด ทำไงครับผมมือใหม่ครับ
          จากเดิมโน่นนนน กี่ชั่วโมงล่ะครับ

Comment

ปิดบลูธูทโดยกดปุ่ม fn+f3นะครับ แล้วกดปิดมันไป

ลองใช้โปรแกรม battery care ดูนะครับว่า wear level กี่% แล้ว

Comment

Working...
            X