Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็น ASUS M4A87TD EVO ครับ เห็นไม่ค่อยจะพูดถึงกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็น ASUS M4A87TD EVO ครับ เห็นไม่ค่อยจะพูดถึงกัน

ASUS M4A87TD EVO เห็นราคา 3500.- (Jedi) ต่างจาก ASUS M4A88TD-V EVO/USB3 4100.- ตัวที่ว่ากำลังจะอิตมากมั้ยครับ

ที่ดู เห็นราคาต่างกัน 600 บาท มีกับไม่มี VGA On (ซึ่งผมไม่ได้ใช้ VGA อยุ่แล้ว)
    อยากทราบว่าภาคจ่ายไฟต่างกันมั้ย (เห็นว่ามีกับ ไม่มี ซิงค์มอสเฟส)

ไม่ได้เป็นแฟนบอย AMD นะครับ กำลังอยากลอง เลยขอข้อมูลหน่อย
    -เห็น Rayout mob ตัวนี้สวยดีครับ
    -ราคา 3500.- โอเคไม่เกินงบ
    -ใช้งาน ลากเล่นขำ ๆ กับ X4 630 เอา เล่นเกมส์ส่วนใหญ่

(ในใจ X4 630 + ASUS M4A87TD EVO + Hyperx 4 Gb/1600 CL 8-8-8 T1
    ยังไงแล้วแนะนำด้วยครับ งบ 11K แนะนำ Mob + CPU + Ram

ขอบคุณชาว AMD ครับ
    Last edited by oomiN; 21 May 2010, 13:06:32.

Chipset 870 จะมาแทน 770 คือ ไม่มี VGA On
    เพิ่มอีก 600 ดูดีกว่าเยอะ ครับ การ์ดจอเสีย ส่งเคลม ยังมี ออนบรอดสำรอง

Comment

อบ่างท่ายบนว่าละคราบ

น่าจะมาแทน M4A77TD PRO

ดูแล้วแนวเดียวกันเลย ไม่มีออนบอร์ด

ที่เหลือตามท่าน บน+10 คราบอีก600 เอง

Comment

เรื่องภาคจ่ายไฟกับประสิทธิภาพในการ OC นี่ไม่ต่างใช่มั้ย

Comment

มันไม่สวย มันไม่มีซิ้งที่ภาคจ่ายไฟ 5 5 5 55 5 5

Comment

แอบเล็งๆเหมือนกัน 870/850

ธรรมชาติผม เป็นคนที่ชอบบอร์ดที่มีออนบอร์ด (เหตุผลก็ราวๆท่านบนๆที่ตอบกันไปแล้ว)

แต่เมื่อไม่นานมานี้ ได้ 770 ของกิีก จิตใต้สำนึก(ส่วนตัว)ในการ OC มันแจ้งมาที่สัมผัสที่6,7,8 บลาๆๆๆ
            ว่า เอ๊ยยย!!! ไหงมันรู้สึกดี นิ่ง และ ง่าย กว่ามีออนบอร์ดละเนี้ย ก็เลยเกิดอาการติดใจ(เล็กๆ) เลยเป็นที่มาของการแอบเล็งๆ ^ ^"

แล้วจริงๆผมก็ชอบ Asus นะ แต่ดูเหมือน 870 จาก Asus ชุดนนี้ กั๊กๆรายละเอียดไปนิด
            แต่สิ่งที่โดนใจบอร์ดจากค่ายนี้ในยุด ซีรี่ย์8xx ก็คือสล๊อตแรม ที่การเสียบแบบ ดูอัล มันสลับสล๊อตให้แบบบอร์ดของ intel
            เล็กๆน้อยแต่ก็พอได้หวังผลเรื่องการระบายอากาศแถวๆนั้นได้อีกหน่อย

แต่(หลายแต่แหะ -*-) ถ้าผมจะเลือกชิป ซีรี่ย์นี้ ตอนนี้มองกิกตัวนี้อยู่อีกตัว

เกิดอาการติดใจเล็กๆกับบอร์ดยี่ห้อนี้ แต่จุดเสียไม่ใช่ไม่มี เรื่องจุดเสียบพาแนล ไมค์ หูฟัง หน้าเคส
            จุดเสียบบนบอร์ด ดันผ่าไปอยู่ตรงนั้น(กลางบอร์ด) เรื่องใหญ่ของนักจัดสาย(ฮา)

อีกเรื่องก็คือ บัสแรม(สำหรับ นักลากแรม) ยังไม่เห็นซีรี่ย์8 จากกิก ถึง 2000 สักรุ่น
            ถ้าคิดหนักเรื่องนี้ ยี่ห้อนี้ก็คงต้องมองผ่านกันไปก่อน

ก็เข้ามาแชร์ความรู้สึกกันนะครับ อย่าคิดมาก ชอบ Asus ก็ Asus ความรู้สึกเวลาเห็นมันแน่นหนาบึกบึนดี ^_^

Comment

และแล้วผ่านมาเกือบปี
              ก็ไม่ใครให้ความคิดเห็นกับบอร์ดนี้
              สงสัย เพราะไม่มีออนบอร์ด
              เลยไม่กล้าซื้อ
              ส่วนตัวนะ ไม่มีออนบอร์ด ก็ดีนะ ดูเท่(พ)กว่ากว่ากันเยอะ
              คิคิ

Comment

http://www.vmodtech.com/main/article...-review/all/1/
                ดูกันเอาเองนะ สวดยอด
                กระทู้เก่า จะมีใครเข้ามาดูมั๊ยน้า...
                เอิ๊กๆ...

Comment

ก็ดีครับ แต่ราคานี้ เอา AsRock ผมว่าดีกว่านะ

Comment

Originally posted by Dasakorn View Post
                    ก็ดีครับ แต่ราคานี้ เอา AsRock ผมว่าดีกว่านะ
                    870 Extream 3เลงๆอยู่ น่าสน

Comment

จากที่ทราบมา จากเว็ป thai3dshop.com เขาบอกว่า ใช้กับการ์ด Quandro ได้ดีไม่มีปัญหา พวกบอร์ด VGA On Bord ใช้แล้วมีปัญหา ไม่ค่อยเสถียร เหมือนมันไปชนกับ VGA ON ปิด VGA ON ไม่ได้

และคล็อกได้นิ่งและนิ่ม ไกล กว่า พวก VGA ON แน่ๆครับ กับ ASUS นี่นิ่ง นิ่ม กว่า กิ๊ก นิดนึง ความรู้สึกอ่ะนะครับ

Comment

+100 ใจผม บอกตามตรง
                        ถึง การ์ดจะพัง แต่ก็ไม่มีปัญหา เอาตัวอื่นมาสำรองก่อนก็ได้
                        ออนบอร์ด นี่ผมไม่ชอบเลย ปัญหาเยอะ
                        ในเมื่อยังไงก็ไม่ใช้การ์ดจอ จะมีออนบอร์ดไว้ทำไม
                        ที่ทุกๆท่านบอกว่า ไว้สำรองเวลาการ์ดพัง ก็จริง
                        แต่เมื่อความต้องการของคนไม่ปลื้มกับประสิทธิภาพของออนบอร์ดอยู่แล้ว[ของออนบอร์ดนั้นแล้ว
                        ยังไงถ้าการ์ดพัง ก็ย่อมต้องการหากร์ดอื่นมามาทดแทนอยู่ดี
                        สมมุติว่าถ้าท่านทำงานCadCamเวลาการ์ดพัง ท่านจะใช้ออนบอร์ดเหรอ
                        มันอยู่ที่งานของท่านครับ
                        คนที่เลือกซื้อ เขาย่อมมีความคิด วิจารณยาน ของเขาอยู่แล้ว
                        ความคิดใครความคิดมัน
                        อยากใช้ออนบอร์ดก็ใช้ไป ไม่อยากใช้ ก็ไม่ต้องเลือกQUOTE=sample001;23622674]จากที่ทราบมา จากเว็ป thai3dshop.com เขาบอกว่า ใช้กับการ์ด Quandro ได้ดีไม่มีปัญหา พวกบอร์ด VGA On Bord ใช้แล้วมีปัญหา ไม่ค่อยเสถียร เหมือนมันไปชนกับ VGA ON ปิด VGA ON ไม่ได้

และคล็อกได้นิ่งและนิ่ม ไกล กว่า พวก VGA ON แน่ๆครับ กับ ASUS นี่นิ่ง นิ่ม กว่า กิ๊ก นิดนึง ความรู้สึกอ่ะนะครับ[/QUOTE]

Comment

สนใจตัวนี้ครับ

ผมมันก็ไม่ต่างกับรุ่น 88 ก็จิง
                          แต่ผมชอบตรงที่ SATA มันอยู่ด้านล่าง

Comment

+ ให้เลยครับ ASUS M4A87TD EVO 3,190 J.I.B

Comment

Originally posted by carlosdvd View Post
                              +100 ใจผม บอกตามตรง
                              ถึง การ์ดจะพัง แต่ก็ไม่มีปัญหา เอาตัวอื่นมาสำรองก่อนก็ได้
                              ออนบอร์ด นี่ผมไม่ชอบเลย ปัญหาเยอะ
                              ในเมื่อยังไงก็ไม่ใช้การ์ดจอ จะมีออนบอร์ดไว้ทำไม
                              ที่ทุกๆท่านบอกว่า ไว้สำรองเวลาการ์ดพัง ก็จริง
                              แต่เมื่อความต้องการของคนไม่ปลื้มกับประสิทธิภาพของออนบอร์ดอยู่แล้ว[ของออนบอร์ดนั้นแล้ว
                              ยังไงถ้าการ์ดพัง ก็ย่อมต้องการหากร์ดอื่นมามาทดแทนอยู่ดี
                              สมมุติว่าถ้าท่านทำงานCadCamเวลาการ์ดพัง ท่านจะใช้ออนบอร์ดเหรอ
                              มันอยู่ที่งานของท่านครับ
                              คนที่เลือกซื้อ เขาย่อมมีความคิด วิจารณยาน ของเขาอยู่แล้ว
                              ความคิดใครความคิดมัน
                              อยากใช้ออนบอร์ดก็ใช้ไป ไม่อยากใช้ ก็ไม่ต้องเลือกQUOTE=sample001;23622674]จากที่ทราบมา จากเว็ป thai3dshop.com เขาบอกว่า ใช้กับการ์ด Quandro ได้ดีไม่มีปัญหา พวกบอร์ด VGA On Bord ใช้แล้วมีปัญหา ไม่ค่อยเสถียร เหมือนมันไปชนกับ VGA ON ปิด VGA ON ไม่ได้

และคล็อกได้นิ่งและนิ่ม ไกล กว่า พวก VGA ON แน่ๆครับ กับ ASUS นี่นิ่ง นิ่ม กว่า กิ๊ก นิดนึง ความรู้สึกอ่ะนะครับ
                              [/QUOTE]

ผมก็คิดเหมือนที่ท่านคิด ทุกประการเช่นกันครับ ว่า พวกไม่มี vga on บอร์ด น่าจะทนกว่าพวก มี vga on และคล็อกได้นิ่งและนิ่ม ไกล กว่า พวก VGA ON แน่ๆ

ใจจริงตอนนี้ อยากได้ ไม่ on chip สูงๆ แต่ หายากซ่ะเหลือเกินครับ พอจะใช้ 970 ก็เปิดหัว ไม่เนียนอีก -*-

Comment

Working...
                              X