Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่อง พวกซิ้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่อง พวกซิ้ง

คือซื้อคอมมาแต่ไม่ได้ overclock นี่เราไม่จำเป้นต้องหาซิ้งที่แพงๆมาก็ได้ใช่ไหมครับ
    หรือว่าควรครับ
    ผมละงงจิงๆเพราะซิ้งแต่ละอย่างมันแพงจิงๆ

ไม่จำเป็นครับ
    ถ้า overclock นิดๆ หน่อยๆ ก็ไม่จำเป็นเช่นกัน
    เค้าติดเพื่อให้เย็นขึ้น + ในการ overclock
    และเพื่อความสวยงาม (ทางใจ)

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยนครับ ผมใช้ซิงค์เดิมของ AMD อยู่ ตอนนี้ O/C 3600+ 9.5*260(โอแบบเด่ะๆ) ก็ไม่ต้องเปลี่ยน ไม่ร้อน 48องศา Full load 42องศา Idleครับ อันนี้ที่อุณภูมิห้องไม่เปิดแอร์ ประมาณ 28องศา
      Last edited by burmkung; 7 Aug 2007, 19:50:15.

Comment

แล้วแต่การใช้ของท่านครับ

ถ้าอยาก overclock หรือเห้นว่ามันร้อนไม่สบายใจก็เปลี่ยนครับ

ตอนนี้ผมหา ซิงค์ การ์ดจออยู่ ดันไป95องศาแล้ว -*-

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post

ถ้าอยาก overclock หรือเห้นว่ามันร้อนไม่สบายใจก็เปลี่ยนครับ

ตอนนี้ผมหา ซิงค์ การ์ดจออยู่ ดันไป95องศาแล้ว -*-
          โหท่าน Hunter_JIK เล่นซะโหดเชียว

ระวังแต๊บน่ะท่าน

Comment

เห้นเขาบอกการ์ดจอร้อนประมาณนี้ปกติ อะครับ ผมกลางวันไม่เปิดแอร์ด้วยละมั่ง กลางคืนเปิดแอร์ 80นิดๆ

idle แอร์ 50 ไม่แอร์ 58-60 แล้วแต่บางวันร้อนไม่ร้อน

full ก็ แอร์80-82 ไม่แอร์ 91-97 แล้วแต่บางวัน

Comment

ถูกต้องนะคร้าบ แต่บางคนเค้าก็ไม่ได้เปลี่ยนให้มันเย็นนะครับ เปลี่ยนเอาสวยก็มี
              สรุปก็คือล้วนแล้วแต่การใช้งาน+กำลังทรัพย์

Comment

ถ้าต้องการความแรงต้องอย่างงี้ครับ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post

เอาป่าว คุณจิ๊ก ว่าจะขาย zalman fatality อยู่เนี่ย

Comment

ถ้าเมื่อก่อนคงใช่อะครับ เพราะ cpu ร้อนมากๆ เดียวนี้ทั้ง amd และ intel cpu ออกมาใหม่ๆ ค่อนข้างจะเย็นกันหมด

Comment

เห็นด้วยครับ เดี๋ยวนี้เขาพัฒนาให้มันร้อนน้อยลง แต่ถ้า Crazy Clock ละก้อ มันก็ต้องชุดระบายความร้อนที่ดีที่สุด
                      เห็นกันง่ายๆ ก็เปรียบเหมือนเอารถบ้านมาโมเป็นรถแข่งมันก็ต้องปรับแต่งอุปกรณ์
                      เพื่อให้สอดคล้องกับความแรงของรถ แต่ถ้าใส่แบบพองามทางจิตใจ ก็ต้องมองไปรสนิยมของแต่ละท่านแล้วละครับ

Comment

Working...
                      X