Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามารใช้ MS Windows 7 Home Premium ในองค์กรหรือบริษัทได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สามารใช้ MS Windows 7 Home Premium ในองค์กรหรือบริษัทได้ไหมครับ

สามารใช้ MS Windows 7 Home Premium ในองค์กรหรือบริษัทได้ไหมครับ

ใช้ได้ครับ
    ถามแปลกๆ
    >"<

1 com: 1 license

Comment

ได้แน่นอนครับ

ที่เค้าแบ่งเป็น Home, Professional, Ultimate
      เค้าแบ่งตามฟังก์ชั่นและความสามารถที่มีครับ ไม่ได้แบ่งตามสถานที่การใช้งาน

เช่น
      Home XXX ระดับบ้านๆ ก็ต้องการฟังก์ชั่นพอประมาณ
      Profession ระดับมืออาชีพ ก็ต้องมีฟังก์ชั่นเยอะหน่อย มีฟังก์ชั่นที่ใช้ในการทำมาหากิน ทำธุรกิจ
      Ultimate ระดับสุดยอด ก็ควรจะใส่ฟังก์ชั่นทุกตัวที่มีลงไป เพราะมันเป็นรุ่นสูงสุดแล้ว

ถ้ารุ่น Home ใช้ในบริษัทไม่ได้
      คนธรรมดาที่เพิ่งหัดเล่นคอมแต่มีรุ่น Professional ใช้ที่บ้านก็คงโดนจับกันหมดหล่ะครับ ^_^
      Last edited by ozeris; 21 May 2010, 14:29:50.

Comment

ไม่ได้ครับเพราะรุ่น HOME ไว้ใช้ภายในบ้าน ต้องเป็นรุ่น Professional ขึ้นไปครับ
        เพราะเพื่อนที่ทำงานตรงนี้เขาเคยถามที่ไมโครซอพท์แล้ว Home ก็คือใช้งานภายในบ้าน
        ถ้าเป็นภายในองค์กรหรือบริษัทฯ ต้องเป็นพวก Pro ขึ้นไป กะจะเอาชุด HOME มาใช้
        เพื่อจะได้ประหยัดแต่ไม่ได้ อย่าเข้าใจผิดว่าของแท้แล้วเราสามารถนำไปใช้ได้ทุกที่นะครับ
        ถ้ามีข้อสงสัยให้ติดต่อกับผู้ที่จำหน่ายโดยตรงเลยครับไม่งั้นถ้ามีปัญหารขึ้นมาแล้วไม่คุ้มกัน
        http://www.manacomputers.com/compare...oft-windows-7/
        Last edited by guyo; 21 May 2010, 14:45:28.

Comment

Working...
        X