Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะให้ ffx โหลดได้เกิน 3ไฟล์ ทำยังไงได้ครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะให้ ffx โหลดได้เกิน 3ไฟล์ ทำยังไงได้ครับ..

ครับ.. firefox ตอนนี้ผมสามารถดาวน์โหลดไฟล์ได้ไม่เกิน 3ไฟล์นะครับ จะโหลดไฟล์ที่4 ก็ต้องรอให้ไฟล์ไดไฟล์หนึ่งเสร็จก่อน ถึงจะโหลดต่อได้

IDM เป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่ช่วยท่านได้....

Comment

Originally posted by dears View Post
      IDM เป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่ช่วยท่านได้....
      จะใช้ ffx อ่า.. ล้อเล่นนะครับ เดียร์ ปรกติก็เคยใช้ FlashGetได้.. แต่โปรแกรมแนวนี้ชอบมาวุ่นวายแถวทาสบาร์ หรือไม่ก็แถวๆ มุมขวาบนของจอภาพ แม้กระทั่ง BitComet ตัวใหม่ก็ชอบหลอกหลอนให้เห็น โผล่ออกมาให้ต้องเลื่อนเมาส์ไปปิด...

อ้อ.. แล้ว FlashGet จะยกเลิกไม่ให้ไปโผล่ที่มุมบนขวามือของจอได้มั๊ยครับ.. ที่ทาสบาร์ยอมรับได้ครับ..

ส่วน IDM มีปัญหาอย่างนี้เปล่าครับ.. เดี๋ยวยังไงแล้วจะลองไปใช้ดู.. เหมือนว่าจะมีเก็บไว้อยู่แต่น่าจะเป็นเวอร์เก่าแล้ว มีที่โหลดรุ่นใหม่ๆ ม้ายยคับ.. ท่านเดียร์.. THK...
      Last edited by hornetpc719; 7 Aug 2007, 21:17:21.

Comment

รุ่นใหม่ๆมีเพียบครับ ลองค้นหาในเว็บเราได้ มีคนโพสไว้เยอะละ
        สำหรับ IDM นะ รับรองไม่มีปัญหากวนใจอย่างว่า แต่ FlashGet มันก็เป็นแบบนั้นแหละ แต่สามารถไปตั้งค่ามันได้ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบอ่ะ เลยเล่น IDM ดีกว่า ลองหาในเว็บก่อนนะครับ มีเยอะ วันนี้เข้าเวรอ่ะ เลยเล่นเน็ตที่ทำงาน มันเต่าหน่อยๆ เลยหาลิงค์ไม่ไหว เหอะๆๆๆ....

Comment

Working...
        X