Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลายคำถามกับ prime95 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลายคำถามกับ prime95 ครับ

มันโหดกว่าพวก HYPER PI ใหมครับ ?
    แล้ว เวลาเซทตอนเทสนี้ถ้าแบบกลางๆๆไม่โหดมากต้องเซทแบบไหนครับ ?

เวลาเทสโปรแกรมนี้ต้องกี่ชั่วโมงครับ ?

มันโหดกว่าพวก HYPER PI ใหมครับ <<< โหดกว่าครับ
    แล้ว เวลาเซทตอนเทสนี้ถ้าแบบกลางๆๆไม่โหดมากต้องเซทแบบไหนครับ <<< ปรับที่ค่า Priority ครับ มีระดับ1-9
    เวลาเทสโปรแกรมนี้ต้องกี่ชั่วโมงครับ <<< สัก1ชั่วโมงกำลังสวยเลยครับ

Comment

Originally posted by maroon2pac View Post
      มันโหดกว่าพวก HYPER PI ใหมครับ <<< โหดกว่าครับ
      แล้ว เวลาเซทตอนเทสนี้ถ้าแบบกลางๆๆไม่โหดมากต้องเซทแบบไหนครับ <<< ปรับที่ค่า Priority ครับ มีระดับ1-9
      เวลาเทสโปรแกรมนี้ต้องกี่ชั่วโมงครับ <<< สัก1ชั่วโมงกำลังสวยเลยครับ

ตรง priority ให้ปรับที่ ระดับไหนครับ ถ้าเอาแบบกลางๆๆๆครับ โหดมากเดียวจอฟ้าครับ T T

Comment

1.โหดกว่ามาก

2.ตั้ง Priority ช่วง 7-9 (วินโดว์และโปรแกรมทุกวันนี้ ต้องตั้งในช่วงนี้)

3.เทสกี่ชั่วโมง.....ขึ้นอยู่กับการใช้งานจริง
        - ทำงานทั่วไป เล่นเนต ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมนิดหน่อย เทสซัก 1-2 ชั่วโมง
        - ทำงานหนักเลย งานพวกเรนเดอร์ เล่นเกมหนักเหมือนกัน ก็เทส หลาย ๆชั่วโมงหน่อย เพื่อความเสถียรของระบบ
        ขึ้นอยู่กับเวลาว่างเพื่อทำการเทสด้วย ถ้าไม่ค่อยว่าง เทส 1-2 ชั่วโมง ก็น่าจะพอ

Comment

Originally posted by Geil View Post
          1.โหดกว่ามาก

2.ตั้ง Priority ช่วง 7-9 (วินโดว์และโปรแกรมทุกวันนี้ ต้องตั้งในช่วงนี้)

3.เทสกี่ชั่วโมง.....ขึ้นอยู่กับการใช้งานจริง
          - ทำงานทั่วไป เล่นเนต ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมนิดหน่อย เทสซัก 1-2 ชั่วโมง
          - ทำงานหนักเลย งานพวกเรนเดอร์ เล่นเกมหนักเหมือนกัน ก็เทส หลาย ๆชั่วโมงหน่อย เพื่อความเสถียรของระบบ
          ขึ้นอยู่กับเวลาว่างเพื่อทำการเทสด้วย ถ้าไม่ค่อยว่าง เทส 1-2 ชั่วโมง ก็น่าจะพอ
          ขอถามอีกข้อครับ
          โหดกว่า linx ไหมครับ ???

Comment

LinX โหดสุด

เคยลอง Prime ผ่านชิลมาก

Linx ตายที่ลูป2

Comment

Originally posted by Theused182 View Post
              LinX โหดสุด

เคยลอง Prime ผ่านชิลมาก

Linx ตายที่ลูป2
              ตามนั้น

ระหว่างเทส เปิดโปรแกรมเช็คอุณหภูมิไปด้วยนะ
              เทส prime95 ท่านจะเห็นความร้อนขึ้นไปประมาณ 60-70 (แล้วแต่ว่าใครอัดไฟมาก ลากไปไกลแค่ไหน)
              แต่ถ้าเทส LinX ท่านอาจจะได้เห็นอุณหภูมิที่เกือบเดือด (นั่งลุ้นกันแบบหืดขึ้นคอเลยทีเดียว)

Comment

ผมเทสแล้วครับ
                ก็ 90 กว่า C ครับ
                CPU ร้อนเมพขิง

Comment

ผ่าน LinX mem[All] ได้ ซัก 1 ชม. เล่นเกมส์ให้ตาย.. ก็ไม่วูบ อิอิคับ

Comment

Working...
                  X