Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์อยู่แล้วไบออสมันร้องซะงั้น ใครรู้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์อยู่แล้วไบออสมันร้องซะงั้น ใครรู้บ้างครับ

ตอนแรกผมใช้การด์จอออนบอร์ด
    พอเปลี่ยนมาใช้การ์ดจอ ATI 1950 pro
    มันดันร้องซะงั้น ทราบสาเหตุว่า อาจเป็นเรื่องของความร้อน
    เพราะ 1950 pro ผมเอาพัดลมมันออก
    แต่ก้อยังสงสัยอยู่เรื่องหนึ่ง ว่า powersuply เอาไม่อยู่หรือป่าว
    ใครพอรู้บ้างครับ
    **หมายเหตุ**ร้องในระหว่างเล่นเกมส์แต่เครื่องไม่รีสตาร์ทนะครับ ปล่อยไว้สักพักก้อหยุดร้อง

ผมก็ใช้ x1950pro อยู่เรื่องความร้อนต้องดูแลหน่อยครับ ตัวนนี้ร้อนขิงๆ + กินไฟ ส่วนความร้อนมันก็เคยเตือนผมเพราะตอนนั้นโปรแกรมผมเอ๋อ พัดลมหมุน 4% มันร้อนถึง 109 องศาแล้วโปรกแรม CCC จะเด้งขึ้นมาเตือนว่าพัดลมไม่ทำงานให้ลองเช็คดู มันร้องติ้ดเดียวนะครับ ส่วนร้องสักพักผมยังไม่เคยเป็นนะ

ดันต่อไป

Comment

ร้อนเกินครับ มันเลยร้องเตือน จัดการเรื่องระบบ Cooling ใหม่ครับ

Comment

มันดันร้องซะงั้น ทราบสาเหตุว่า อาจเป็นเรื่องของความร้อน
        เพราะ 1950 pro ผมเอาพัดลมมันออก

ลองแก้ตรงนีดูก่อนครับ

Comment

ไปเอาพัดลมมันออกทำไม ไม่ไหม้ไปแล้วเหรอนั่น =^^=

Comment

ร้อนเพราะ สถานการณ์บ้านเมืองครับ

เกี่ยวกันไหมนี่ _/l\_

Comment

Working...
            X