overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 135
    OverclockZone Member hybrid7617's Avatar

Default มีท่านใดเคยโดนแฟนบ่นเรื่องแต่งคอมแบบผมบ้าง TT

เหตสดๆร้อนๆ ดวลวาทะศิลป์ผ่านWLM

ผม : วันนี้เค้านั่งพ่นสีพัดลม ด้วย อิอิ
    แฟน : เอาสีมาจากไหน
    ผม : ซื้อมาดิ กระป๋องละ 70 บาท
    ผม : ซื้อแถวบ้าน

แฟน : ซื้อทำไมแพงอะ
    ผม : ฮะ
    แฟน : เงินเดือนออกแล้วเอามาใช้แบบนี้หรอ
    แฟน : เฮ้ออ

ผม : กระป๋อง 70 บาทเนี่ยนะ
    แฟน : เอาตังไปเที่ยวกันดีกว่าอีก
    ผม : 70บาทได้แค่ขาไปเอง กลับบ้านยังไม่ได้เลย
    แฟน : คิดแต่แบบเนี้ย แล้วเด่วครั้งหน้าจะอะไรอีกละ
    แฟน : ต่อยอดไปเรื่อยๆไม่รุตัวหรอก

ผม : อู้ววว
    แฟน : มันน่าโดนด่ามั้ยลบะ
    แฟน : ทำไรไม่รุ

ผม : ซื้อมาพ่นพัดลมแค่เนี้ย
    แฟน : จำเป้นปะ
    ผม : เอาของเก่ามาทำใหม่แค่เนี้ยบ
    แฟน : จัดสายไฟก้อว่าไปอย่างเออมีสาระดีนิดนึง
    ผม : เออๆ
    ผม : โอเค ขี้เกียจอธิบายละ
    ผม : ขอโทษละกัน

แฟน : ขอโทดทำไม ้เด๋วก้อทำอีก
    ผม : เห้ย แล้วจะเอายังไง
    ผม : คือจะว่าเค้าใช่มะ
    ผม : เอาเลยอะ ว่าให้พอ

แฟน : ละจะยังไง
    แฟน : จะเสียเงินกับเรื่องนี้ไปเรื่อยๆใช่ป้ะ
    แฟน : จำเป็นมั้ยเนี้ยในช่วงเวลาแบบนี้
    แฟน : จะเงียบหรอ

ผม : ไม่มีอะไรจะพูด
    ผม : อธิบายไปหมดแล้ว
    ผม : เวลาเค้าทำเค้าก็ทำเอง เลื่อยเคสไม่เสียตังค์ ซื้อสีมากระป๋องละ70บาท พ่นเองกับมือ
    ผม : เสียตังค์เพิ่มเยอะยังไง
    ผม : ตัดสายไฟก็จัดเองไม่เสียตังค์
    ผม : เสียเงินไปเรื่อยๆยังไง

แฟน : ประเดนคือ จำเปนป้ะ
    แฟน : จะอะไรกับคอมนักหนา
    แฟน : วันๆ

ผม : เอ้า ทีนี้ก็เปลี่ยนเรื่อง
    ผม : มะกี๊พูดเรื่องเงิน
    ผม : คราวนี้มาเสียเวลาวันๆ

แฟน : มันก้อเหมือนกันแหละะะะะะะะะะ
    แฟน : ประเด็นคือจำเปนมั้ย

ผม : งี้แหละ คนอยากจะหาเรื่อง
    แฟน : ไม่ใช่แก่นสารเลย
    ผม : แล้วไง
    ผม : ไม่จำเป็นแล้วมันเสียอะไรมากไหม
    ผม : คนเราทำสิ่งที่ไม่จำเป็นบ้างได้ไหม
    ผม : ถ้ามันเสียอะไรมาก ซื่้อนู่น ซื้อนี้มาใส่ หมดเป็นพันๆ
    ผม : ก็ว่าไปอย่าง
    ผม : นี่แทบจะไม่เสียตังค์ ซื้อสีมาพ่น กระป๋องนึงพ่นได้ทั้งเครื่อ
    ผม : ไม่ถึง100
    ผม : เวลาพ่นก็ไม่ใช่เวลางาน
    ผม : แล้วไง
    ผม : ไม่จำเป็นแล้วทำได้ไหม
    ผม : เป็นไงอะ บอกสิ่งที่เห็นว่าไม่ควรอีกสิ

แฟน : เอาเหอะ
    แฟน : อย่าให้มันต่อยอดไปมากกว่านี้ละกัน

ผม : เห็นไหมล่ะ คนเรามันแอนตี้ไง เรื่องเล็กๆน้อยๆ เพียงเพราะคนอื่นเค้าชอบคนสนใจ ไม่เห็นคุณค่าแบบคนอื่น ก็มาห้ามปรามกัน
    แฟน : ไม่ห้ามละ จะทำไรก้อไปทำเลยไป
    ผม : ไม่อยากจะพูดเรื่องเดิมๆซ้ำๆซากๆหรอก
    แฟน : ใช่ เค้าไม่เหนด้วย แต่จะทำก้อทำเลยไป
    แฟน : ไม่ห้ามละ

ผม : งี้แหละ เหตผลไม่มีน้ำหนัก แล้วมาว่ากัน
    แฟน : จะทำไรก้อทำไปเลยเไป
    ผม : ไม่ต้องพูดๆซ้ำๆหรอก อยากมาหาเรื่องเองทำไม
    แฟน : เออ เค้าหาเรื่องเองแหละ

มาดูพัดลมเจ้าปัญหา Before & After คุ้มไหมฟะเนี่ย

Last edited by hybrid7617; 21 May 2010 at 21:33:31.

OverclockZone Member idgame12's Avatar

อย่าไปคิดมากเลยครับ ใจเย็นๆ

OverclockZone Member GTR 35's Avatar

เค้าก็บ่นๆไปงั้นแหละครับ อย่าคิดมากครับ

เหมือนที่เขาไปช๊อปไรงี้ เราก็บ่นบ้าง

OverclockZone Member hybrid7617's Avatar

นั่นสิท่าน เวลาเค้าช๊อปเราก็บ่น แล้วมันก็หงุดหงิด
    แล้วทีเราทำบ้าง มันจะมาบ่นเราให้เราหงุดหงิดบ้างทำไม

OverclockZone Member idass424's Avatar
    อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา

เวร กำ ๆๆ

OverclockZone Member idgame12's Avatar

บอกไปเลย เงินใครใครก็ใช้ได้ 55

OverclockZone Member CheekyDrea's Avatar
    เกษตรศาสตร์ บางเขน

แข็งข้อกับเราแบบนี้ต้องใช้กำลังกันซักหน่อยแล้ว อุอุ

OverclockZone Member meo95's Avatar

WLM แสดงว่ายังไม่ได้แต่ง อิอิ

OverclockZone Member ball_metal's Avatar
    อ่อนนุช ซีคอน BTS

เค้าให้อยากไปเค้าไปเที่ยว

OverclockZone Member siamauto's Avatar
    อ.เมือง กำแพงเพชร (กลางทุ่งนา) , บางแค

Quote Originally Posted by meo95 View Post
    โดนใจผม 55+

จขกท.เหมือนผมเลย ทั้งแฟน ทั้ง แม่ และ พ่อเลย เอิ้กๆ

OverclockZone Member capplayboy's Avatar
    สมุทรปราการ - กรุงเทพ ซีคอน

ผมก็สูญเงินไปเยอะครับ

แต่ความสุขทางใจ + เงินเราเองด้วย ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว

Quote Originally Posted by meo95 View Post
    ก็รอแต่งอยู่เนี่ยท่าน พอดีแฟนเพิ่งบรรลุนิติภาวะได้ไม่นานเอง

OverclockZone Member NeoCyber's Avatar

เรื่องแบบนี้ต้องคุยกันอะนะ - -'

ผมเองก็หมดไปเยอะกับคอมนะ แรก ๆ ก็บ่น

แต่สุดท้าย ก็ยกให้เค้าหมดเลย เพราะไม่มีเวลาเล่น ^^'

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

แสดงว่ามะคืนทำการบ้านไว้ไม่ดี

ปิดประตู จัดใหม่อีกสักดอกสองดอก ก็อ่อนและ เชื่อผมมมม

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

Quote Originally Posted by NeoCyber View Post
    เรื่องแบบนี้ต้องคุยกันอะนะ - -'

ผมเองก็หมดไปเยอะกับคอมนะ แรก ๆ ก็บ่น

แต่สุดท้าย ก็ยกให้เค้าหมดเลย เพราะไม่มีเวลาเล่น ^^'
    +1ครับ
    เด๋วนี้มันยึดคอมผมไปแล้วละครับ

OverclockZone Member ngolf2's Avatar
    BIS,ABAC & มีนบุรี

ไม่เคยโดนบ่น เพราะยังไม่มี ^^

OverclockZone Member harumij's Avatar
    สุรินทร์ถิิ่นช้างใหญ่

55555 โดนของเขาเข้าแล้ว

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

Quote Originally Posted by nonthanan View Post
    +1ครับ
    เด๋วนี้มันยึดคอมผมไปแล้วละครับ
    ถ้าเป็นคนในรูป ผมว่าคุ้มนะ

OverclockZone Member VirusEddy's Avatar
    ฟอรั่ม Display -_-'

-_-' ดีนะที่ผมโสด เลยแต่งได้โหดแบบชิวๆ อิอิ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆๆครับ แล้วก้จะเงียบไปเอง ผมแต่งคอมทุกเดือน โดนบ่นทุกเดือนตอนนี้เมียเลิกบ่นและชิน

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks