Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามผู้ที่เคยใช้จอย Xbox กับ NFS Carbon หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามผู้ที่เคยใช้จอย Xbox กับ NFS Carbon หน่อยนะครับ

อยากถามว่ามันสั่นมั้ยครับเวลาชนหรือวิ่งทางขรุขระ เพราะว่าวันนี้พึ่งได้จอยมาใหม่(มือสอง) แล้วมันไม่สั่นแต่บังคับได้ แต่เอาจอยทั่วไป(อันถูกๆ พอเล่นได้) มาต่อกลับสั่น

มันเป็นที่เกมส์ไม่ลองรับหรือเปล่าหรือเป็นที่อะไร เพราะโหลดไดเวอร์มาลงใหม่ตรงแล้ว

แต่ยังไม่ได้ลองกับเกมส์อื่นๆ นะครับ กำลังโหลดอยู่

ไม่สั่นครับ
    NFS ใช้จอย Xbox360 แล้วสั่นได้โดยไม่ต้องแปลงอะไรเลย (กันไว้ก่อน เพราะจริงๆแก้ Driver ให้กลายเป็นจอยธรรมดาแล้วจะสั่นได้) ตอนนี้คือ Shift
    ส่วนWorld Online ก็น่าจะได้แล้ว แต่ไม่เคยเล่นเพราะไม่เคยได้ invite ครับ

อ้อ NFS ไม่เคยรองรับ Xinput แบบเต็มรูปแบบจนกว่าจะถึง Shift น่อ

Comment

กระจ่างทันที ของคุณมากครับ แบบนี้เล่นไม่สมจริงเลย งั้นโหลดเกมส์อื่นๆ มาเล่นดีกว่า

ขอบคุณมากมายนะครับ

Comment

แก้ Driver ได้นะครับ แต่ทำเองก็เสี่ยงเองเน้อ หาวิธีได้จากกระทู้ปักหมุดครับ

Comment

ถ้าแก้ไดเวอร์นี่แก้เฉพาะเกมส์นั้นๆ เหรอครับ หรือว่าจะสั่นไปทุกเกมส์เลย

Comment

Working...
          X