Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำทีจ๊ะ(มือใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำทีจ๊ะ(มือใหม่)

แนะนำหน่อยค่ะ 2 ตัวนี้ ตัวไหนดีตอนนี้มีงบแล้วแบบว่า อยากได้การ์ดระดับกลางๆเล่นเกมส์ปลูกผัก
    และ GTA บ้างเล็กน้อยค่ะ เพิ่งไปเจอในเว็บมา

1. 512MB ATi 5670 ICEQ Native ราคา 3200

2. 512MB ATi 5750 Dual VTX3D ราคา 3870

ปล.แล้วถ้าเลือกตัวที่ 2 จะคุ้มกับเงิน 600 ที่+เพิ่มหรือเปล่าค่ะ
    Attached Files

เล่นเกมไม่มากเอา 1. 512MB ATi 5670 ICEQ Native ราคา 3200 ตัวนี้ก็พอครับหรือไม่ก็ HIS HD4670 ICE Q 1GB DDR3 2740

Comment

5750เลยครับได้อีกยาวนาน
      GTAภาคไหนครับ ถ้า4ระวังcpuด้วยนะ

Comment

ถ้าประหยัดผมว่าเอา 512MB ATi 5670 ICEQ Nativ อันนี้ก็พอแล้วน่ะครับ ประหยัดดี ^^
        แถมไม่ต้องต่อไฟเพิ่มด้วยน่ะครับ

Comment

Originally posted by Peatz View Post
          5750เลยครับได้อีกยาวนาน
          GTAภาคไหนครับ ถ้า4ระวังcpuด้วยนะ
          ไม่แน่ใจว่าเป็นภาคไหนค่ะ ภาคที่รถเก่าๆอ่ะ

Comment

ภาครถเก่าๆ ที่ตัวเอกเป็นคนดำหรือป่าว 5670 ก็พอครับเล่นเกมไม่มากแต่ผมว่ามันก็แรงพอตัวแล้วนะหรือถ้าอยากประหยัดกว่านี้ก็ Ati4670 ครับ

Comment

ตอนนี้โทรสั่งไปแล้ว ตัว5670ของหมดมีแต่5750สงสัยจะได้ตัวนี้มั้ง งุงิ

Comment

Originally posted by Momo View Post
                ภาครถเก่าๆ ที่ตัวเอกเป็นคนดำหรือป่าว 5670 ก็พอครับเล่นเกมไม่มากแต่ผมว่ามันก็แรงพอตัวแล้วนะหรือถ้าอยากประหยัดกว่านี้ก็ Ati4670 ครับ
                ใช่ค่ะ แต่ตอนนี้กำลังโหลดภาค5อยู่ 14 Gb 5670 เล่นไหวหรือเปล่าค่ะ

Comment

ถ้าเล่น GTA ภาค 4 (IV) ระวัง CPU ด้วยครับ ใช้ CPU ไรอะครับ

Comment

Originally posted by annity View Post
                    ใช่ค่ะ แต่ตอนนี้กำลังโหลดภาค5อยู่ 14 Gb 5670 เล่นไหวหรือเปล่าค่ะ
                    GTA 4 มันไม่กินกราฟฟิกนะผมว่า มันไปหนักcpu จิงๆและ เคยใช้ 2คอ ต้องปรับตํ่าสุดอะ ถึงลื่น
                    สองคอนี่ลาก Atlhon X2 250 ลากไป 3.7 ยังตุ็กนิดๆ เลยลองยืม4คอเพื่อนมาใช้ 630อะ ลื่นเฉย

Comment

Originally posted by mathburn View Post
                      ถ้าเล่น GTA ภาค 4 (IV) ระวัง CPU ด้วยครับ ใช้ CPU ไรอะครับ
                      phenom x2 545 ค่ะ

Comment

5670 ก็พอละมั้งครับ ประหยัดไฟดีด้วย

ยิ่งกับเกมปลูกผัก ยิ่งไม่น่าจะใช้การ์ดจออะไรแรงขนาดนั้นนะผมว่า-.-

ถ้าHIS ไม่มี ยี่ห้ออื่น ก็เยอะแยะนะครับ Power Color ก็ได้ แค่ไม่มีช่องD-Sub เอง

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจ๊ะ

Comment

Originally posted by tannity View Post
                            phenom x2 545 ค่ะ
                            2คอร์ไหวครับแต่ปรับตํ่าๆ

Comment

เห็นน้องผมใช้คอมเก่าๆ การ์ดเป็น agp ก็ยังเล่นได้นะครับปลูกผัก-เปิดร้านอาหารไรแบบนี้ใช่มะ ชิวๆเลยครับ

Comment

Working...
                              X