Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows ข้าพเจ้าช้ามาก+ ขอวิธีแก้ด่วน-ด่วนที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows ข้าพเจ้าช้ามาก+ ขอวิธีแก้ด่วน-ด่วนที่สุด

ใช้มา 3ปีกว่าๆเเล้ว

ตอนนี้พี่ eset 4 ที่ลงไว้ กว่าจะทำงานได้ นานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

พอโลโก้หาย ต้องรอประมาณ 30 วิ กว่า ตามันจะหมุน ตอนนีั้้ชักรำคาญมากๆๆๆๆ

ใครมีวิธีขอหน่อยนะครับ T^T

ลงWindowsใหม่เลยครับ

Comment

ลงWindowsใหม่เลยครับ
      ทางเลือกสุดท้าย ข้อมูลสำคัญๆๆๆๆ ไดว์ C หมดเลย

Comment

Disk Defragmenter แค่เยียวยาลงใหม่จะดีกว่า

Comment

ถ้าไม่ลงใหม่มันก็แก้กันยาวเลยนะครับ

เช่น

ลบขยะ
          defragment hdd
          เอาโปรแกรมไร้สาระออกจาก startup
          ปิด Service ที่ไม่ได้ใช้
          และอื่นๆ อีกมากมาย

^ วิธีการทำด้านบน หาได้ใน google ^_^

Comment

ลบขยะ
            defragment hdd
            เอาโปรแกรมไร้สาระออกจาก startup
            ปิด Service ที่ไม่ได้ใช้
            ลบทุกท่าเเล้วครับ นอนลบ นั่งลบ ล่าสุดลบแบบโมโห

จัดเรียงไปเเล้วครับ

โปรแกรมไม่ได้ใช้เอาอออกหมดเเล้ว ตอนนี้รันเเอง 6โปรแกรมได้มั่ง

โปรแกรมที่ใช้ ก็ประมาณ 44 ตัวเอง

Comment

ถ้าทำขนาดนั้นแล้วยังไม่ดีขึ้น ลงใหม่ง่ายกว่าครับ
              ได้ผลแน่นอนกว่าด้วย

เสียเวลาย้ายข้อมูล ดีกว่าทนใช้ด้วยความรำคาญ

Comment

Originally posted by tle6 View Post
                ทางเลือกสุดท้าย ข้อมูลสำคัญๆๆๆๆ ไดว์ C หมดเลย
                เอ่อทางที่ดีไม่ควรเก็บข้อมูลไว้ในไดร์ C ซึ่งเป็นไดร์หลักของเครื่องนะครับ
                ไดร์หลักเป็นของวินโดว์ยกให้เค้าไปเลย ถ้าไดร์วินโดว์มีพื้นที่น้อยหรือเหลือน้อยก็จะทำให้เครื่องช้าเหมือนกันนะครับ
                ผมว่าทางที่ดีควรย้ายไปเก็บที่อื่นดีกว่าครับ อีกอย่างปลอดภัยกว่าด้วย ถ้าระบบลมขึ้นมาเวลาลงใหม่จะได้ไม่เสียเวลาแบคอัพข้อมูลอยู่อีกครับ

Comment

หา i7 มาใช้สิครับแรงยันชาติหน้า

Comment

Originally posted by golfgolf17 View Post
                    หา i7 มาใช้สิครับแรงยันชาติหน้า
                    เข้าบอกคอมเขาช้า windows error ไม่ใช่เขาบอกอยากเปลี่ยนอะไหล่คอมใหม่

Comment

ลองเอา ESSET 4 ออก แล้วเปรียบเทียบก่อนและหลัง
                      ตัวนี้แหล่ะ ตัวดึงเครื่อง

Comment

เช็ค bad HDD ดูนะครับ ผมเคยเป็น

Comment

-+*- Clean Up

Comment

1.มี Anti virus ตัวเก่าค้างอยู่หรือป่าวคับ Un ออกด้วยนะ
                            2.ส่วน NOd เปิดหน้า App ขึ้นมาแล้ว กด F5 หา System updates แล้วใช้ NO updates คับ ลองดูก่อนนะ
                            3.เข้าไปลบ C:\WINDOWS\Prefetch แล้วรีเครื่อง
                            4.คลิ๊กขวา ที่ mycomp เลือก Advance > Performance เลือก custum แล้วเลื่อนลงไปติ๊ก 3 ช่องข้างล่างพอคับ ลองดูก่อนนะ

อ่า ถ้าไม่เวิคก้อ ต้องลงวินโดว์กันไหม่ละคับ แบคอัพข้อมูลที่สำคัญบนไดร์ C: ไปไว้ไดร์อื่นก่อนแล้วค่อยลงละกัน
                            Last edited by rungkamnan; 24 May 2010, 15:00:07.

Comment

ข้อมูลสำคัญย้ายมาเก็บไว้ข้างนอกดีกว่าครับ แต่สำคัญที่ว่า "หนัง" หรือเปล่า

ปีกว่าๆ นี่ก็ควรล้างทิ้งได้ละครับลงใหม่

Comment

Working...
                              X