Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมที่ไว้ copy ภาพ บนเว็ปที่ห้าม copy ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมที่ไว้ copy ภาพ บนเว็ปที่ห้าม copy ไหมครับ

รบกวนบอกด้วยนะครับถ้ามี

หรือถ้ามีลิ้งให้โหลดด้วยก็ยิ่งดีเลยครับ

เล่น IE หรือ Firefox อ่ะ....เดี๋ยวจัดให้

Comment

วิธีง่ายสุด ย่อหน้าต่างเว็บบาวเซอร์ แล้วคลิกลากที่รูปมาวางไว้ที่ไหนก็ได้ผมวางไว้หน้าจอก็จะได้แล้วง่ายไหมล่ะ

Comment

Originally posted by i.am_xc View Post
        วิธีง่ายสุด ย่อหน้าต่างเว็บบาวเซอร์ แล้วคลิกลากที่รูปมาวางไว้ที่ไหนก็ได้ผมวางไว้หน้าจอก็จะได้แล้วง่ายไหมล่ะ
        ความรู้ใหม่!

Comment

เวลาก๊อปไม่ได้ ที่ผมเคยทำคือ print screen มาตัดเอา - - ยุ่งยากดีจิง

Comment

กด ctrl+คลิ๊กเมาส์ซ้ายที่รูป ไม่ได้เหรอครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
              เล่น IE หรือ Firefox อ่ะ....เดี๋ยวจัดให้
              มารอ....

Comment

ง่ายนิดเดียว ใช้ ฺBrowser ของ OPERA สิครับ เพราะโค้ดพวกนี้รันที่ Opera ไม่ได้

Download OPERA >> http://www.opera.com/download/

จากนั้น จะ copy จะลากออกมา ก็ตามสบาย

Comment

ถ้าจำไม่ผิด ผมลากแถบดำแล้วCtrl+c ลืมๆแล้วเหมือนกัน - -a

Comment

Originally posted by i.am_xc View Post
                    ความรู้ใหม่ๆ ขอบคุณครับ....อีกวิธีใช้โปรแกรม Capture ของสมาชิกในเว็บนี้ล่ะครับ(ที่หมวดเทคนิค)<-------มันยอดมากๆ เลยซาร่า..

Comment

ใช้ IE ครับ พอจะก็อปมัน ขึ้นว่าดูได้อย่างเดียว

ใช้โปรแกรมที่ใช้ ชื่อโปรแกรมอะไรเหรอครับ

รบกวนด้วยครับ

Comment

เล่น IE7 แนะนำง่ายๆเลยนะครับ เลือก save as แค่นั้นแหละ รูปมาหมดทั้งเว็บ
                        ถ้าเป็น firefox ให้ติดตั้ง Extension ที่ชื่อว่า Image Toolbar ลงไป แค่นี้แหละครับ แจ่ม....หุหุ

Comment

ถ้าลองก๊อบทุกวิธีแล้วยังไม่ได้ก็ลองไปดูที่นี่นะครับ
                          นี่ลิ๊งค์วิธีใช้
                          http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=85850

ส่วนลิ๊งค์โหลดก็อยู่ในลายเซ็นต์ของ จขกท....

Comment

แนะนำอ่าคับ

มาแนะนำ Opera Browser อีกคนครับ เพราะมันสามารถทำได้จริง ๆ แบบไม่ยุ่งยากเลยด้วย ผมเองก็ลองมาหลายตัว มาจบที่โอเปร่านี่แหละครับ ทำได้จริง ๆ ตอนนี้ผมก็ใช้เจ้า โอเปร่าจนชินแล้วครับลิม IE ไปแล้วครับ ใช้ง่ายด้วยนะครับ ไม่รู้จิแล้วแต่คนชอบ แต่ทำได้จริง ๆครับ อีหอย่าใช้ฟรีด้วย ตอนนี้ผมใช้เวอร์ชั่น 9.02 อยู่ครับ แจ่ม

Comment

Working...
                            X