Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบเทียบกราฟฟิค Red Dead Redemption -- PS3 VS XBOX 360 --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปรียบเทียบกราฟฟิค Red Dead Redemption -- PS3 VS XBOX 360 --

บน XBOX ล่าง PS3 ครับ

ของ PS3 จะออกเบลอเยอะ ไม่คมชัด ลด Detail ลง รูปสุดท้าย ตัดต้นหญ้าให้น้อยลง

เกมๆเดียวกัน สนุกได้เหมือนกัน อย่าไปเครียดครับ

เครดิตท่าน Galaxy Exposition DGO ครับผม

สงสัยว่า สเปคเครื่อง โดยรวม ps3 แรงกว่า แต่ ทำไม ...

Comment

ก็สงสัยเหมือนกันครับผม PS3 สเปคไม่ได้น้อยไปกว่าน้อง X เลยแต่ทำไมภาพมันเบลอขนาดนั้น น้อง X รัน 720p PS3 รัน 640p ซะงั้นอ่ะ

Comment

ชิปกราฟฟิกของ ps3 มันด้อยกว่า 360 นิดหน่อย ก็เลยออกมาที่เห็นน่ะครับ

ยังไงก็เกมเดียวกัน ความสนุกมันก็เท่่ากันอยู่แล้ว เนอะๆๆ

Comment

งั้นตัดสินใจซื้อ XBOX ดีกว่า

Comment

เจ๋ง คับ ^^

Comment

ps3 ปรับ motion blur เยอะไปหน่อย

Comment

ภาพ ps3 แย่กว่าให้โทษ sony ที่ไม่จ่ายตังให้ทำใหม่ หรือโทษ developer ที่ขี้เกียจ port จาก xbox360

จะทำภาพให้ ps3 สวยมันได้อยู่แล้ว แต่ไม่ทำแค่นั้นแหละ

เกมนี้เล่นบน xbox360 เหอะ ถึงจะเป็นเกมเดียวกันแต่ความแตกต่างเยอะครับ

Comment

เกมส์นี้มันทำบน 360 นะครับเลยทำให้ตอน พอร์ตมาบน ps3 ภาพกากเป็นธรรมดาครับ

ถ้าจะเล่นเกมส์ มัลติ แนะนำ 360 ดีกว่าครับ

Comment

หาชมในyoutube ได้ครับของเวป technobuffolo ที่ทดสอบ xbox 360 vs ps3 รู้สึกจะround 2 มั้งที่เทส GPU แล้วจะทราบว่าทำไมxbox 360 ถึงดูแรงกว่านิดๆ (แต่cell ps3 มันเมพจริงๆ)

Comment

สรุปมันลง PC หรือเปล่า

Comment

ผมเห็นส่วนมากเกมที่ port จาก 360 เป็นงี้แทบทุกเกมเลยอ่ะเมื่อวานเจอ section 8 ที่เอาภาพมาให้ดูมีกด สี่เหลี่ยมไป xbox live market ด้วยทั้ง ๆ ที่เป็นแผ่้น ps3 ..... ดูมันจะลวกเกินไปหน่อย -*-

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับ review ภาพ

Comment

Working...
                          X