Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า ATI ซีรี่ 4xxx กับ 5xxx ใช้ดูหนังต่างกันไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า ATI ซีรี่ 4xxx กับ 5xxx ใช้ดูหนังต่างกันไหมครับ

อยากทราบว่า ATI ซีรี่ 4xxx กับ 5xxx ใช้ดูหนังต่างกันไหมครับ

ถ้าต่าง ต่างกันอย่างไรบ้างครับ

ดูพวก HI-DEF, บลูเรย์

คิดว่าไม่น่าต่างน่ะ ผมยังไม่มี 5xxxใช้เลย 555+

Comment

จะต่างกันก็ตอนเล่นเกมส์อะ ส่วนเรื่องดูหนังถ้าจะดูแล้วหาความต่างคงจะยาก

Comment

ต่างกันตอนทำคะแนน + เล่นเกมคับ ดูหนังไม่คิดว่าต่างนะ เพราะเวลาดูหนังผมใช้อีกตัวเอา 4670 มั่งไม่แน่ใจ

Comment

ต่างกันเรื่องการส่งเสียง HD ต่างๆ

Comment

ไม่ต่างครับ

Comment

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมใช้ 4670 ทำ HTPC น่ะครับ

จะทำอีกเครื่อง เดี๋ยวคงเอา 5xxx มาทำ

Comment

ถ้าต้องการเรื่องเสียง HD โดยที่มี avr ถอดได้เล่น serie 5 แต่ถ้าจะเอา DTS ธรรมดาหรือมีซาวการ์ดที่ถอด DTS HD อยู่แล้วก็เลือก 4 ครับ

Comment

ไม่ต่างกัน

แต่ผมใช้ 5xxx ดูหนังผ่าน PowerDVD 9

มันไม่วิ่ง 25FPS ดันวิ่งตามเฮิร์ตของทีวีแทน

Comment

ไม่น่าจะต่าง

Comment

Originally posted by dimensions View Post
                      ถ้าต้องการเรื่องเสียง HD โดยที่มี avr ถอดได้เล่น serie 5 แต่ถ้าจะเอา DTS ธรรมดาหรือมีซาวการ์ดที่ถอด DTS HD อยู่แล้วก็เลือก 4 ครับ
                      ถ้างั้นคงเอา 5xxx ล่ะครับ ผมเอามาต่อกับ Onkyo S9100

ขอบคุณครับ

Comment

ต่อ Onkyo ใช้ HDMI passthrough Work ที่สุดล่ะครับ วันไหนนึกอยากประหยัดไฟ ปิด Onkyo เข้าสู่ mode standby ก็ยังนั่งเล่นคอมได้ปกติ โดยที่จอไม่ดับไปตามที่เราปิด AVR ด้วย

ใช้แบบนี้อยู่เหมือนกันครับ พอดีชอบโหลดบิต แต่ไม่อยากเปิด AVR ค้างไว้เปลืองไฟ และไม่อยากเปิดจอค้างไว้ด้วย

พอจะมาเล่นก็แค่ขยับ mouse ให้ระบบกลับคืนจาก mode standby หน้าจอก็กลับมาเหมือนเดิมโดยที่ไม่ต้องเปิด power ที่ AVR เลย

เมื่อจะฟังเพลงผ่าน AVR หรือดูหนัง ค่อยไปเปิดปุ่ม Power ที่ AVR

Comment

ผมขอแหวกแนวหน่อยครับ น่าจะต่างตอนต่อออกหลายๆจอนะ 55+ เห็นว่ารองรับได้ถึง 6 จอ ^^

Comment

Originally posted by parmafc View Post
                            ต่อ Onkyo ใช้ HDMI passthrough Work ที่สุดล่ะครับ วันไหนนึกอยากประหยัดไฟ ปิด Onkyo เข้าสู่ mode standby ก็ยังนั่งเล่นคอมได้ปกติ โดยที่จอไม่ดับไปตามที่เราปิด AVR ด้วย

ใช้แบบนี้อยู่เหมือนกันครับ พอดีชอบโหลดบิต แต่ไม่อยากเปิด AVR ค้างไว้เปลืองไฟ และไม่อยากเปิดจอค้างไว้ด้วย

พอจะมาเล่นก็แค่ขยับ mouse ให้ระบบกลับคืนจาก mode standby หน้าจอก็กลับมาเหมือนเดิมโดยที่ไม่ต้องเปิด power ที่ AVR เลย

เมื่อจะฟังเพลงผ่าน AVR หรือดูหนัง ค่อยไปเปิดปุ่ม Power ที่ AVR
                            โอว..........น่าลอง

Comment

Onkyo รุ่นที่ท่านใช้ น่าจะมี Function นี้นะครับ ลองดูครับ

ให้ AVR ถอดรหัส ภาพและเสียง จาก HDMI ดีกว่าต่อ HDMI ตรง ๆ ไปที่ LED,LCD ครับ

ยิ่ง Onkyo รุ่น สูง ๆ มี Mode upscale ภาพถึงระดับ 1080i เลย ยิ่งเจ๋งเข้าไปอีก

Comment

Working...
                              X