Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คสำหรับเล่นเกม งบไม่เกิน70000ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเป็คสำหรับเล่นเกม งบไม่เกิน70000ครับ

รบกวนจัดสเป็คคอมไว้สำหรับเล่นเกมด้วยนะครับ งบไม่เกิน 70000

รายละเอียดปลีกย่อย
    - Intel processor
    - การ์ดจอ ATI
    - No 2@SLI (ถึงมันจะแรงกว่าก็เถอะ แต่มักน้อยขอแค่การ์ดตัวเดียวดีกว่า เห็นสองตัวแล้วมันหนาวๆไงไม่รู้)
    - รวม Windows 7 (ไม่รู้ license มันเท่าไหร่)
    - ใช้ในระยะยาว 3-4 ปี (ยกเว้นเกมใหม่ต้องการสเป็คสูงขึ้น อาจมีการอัพเกรดเพิ่มเติม)
    - ไม่ overclock (มีคนบอกว่าทำให้คอมเสียไวขึ้น)
    - ไม่รวมจอ คีบอร์ด เมาส์ เพราะมีแล้ว

และรบกวนแนะนำด้วยว่า
    - มีร้านไหนที่รับประกอบคอมตามสเป็คที่ไว้ใจได้ (ไม่ยัดของเทียม) และคิดค่าช่างเท่าไหร่
    - อยากจะขายคอมเก่า ขายได้ที่ไหนบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ
    Last edited by lolpluslol; 22 May 2010, 22:50:24.

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=857509

แบบนี้เลยครับ

ลดพาวเวอร์แล้วไปใส่ HD5970 ก็ได้ ถ้าว่าอยากได้การ์ดค่ายแดง - * -

ใจจริงแล้ว ผมเชียร์เขียวนะ อิอิ

มี Score HD5970 ให้ดูด้วยครับ

Comment

Originally posted by EvildolL View Post
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=857509

ลดพาวเวอร์แล้วไปใส่ HD5970 ก็ได้ ถ้าว่าอยากได้การ์ดค่ายแดง - * -

ใจจริงแล้ว ผมเชียร์เขียวนะ อิอิ

ตามที่ท่านนี้ครับ
      ส่วนร้านที่จะประกอบก็ พันทิพย์อะครับ แต่ตอนนี้ วุ่นวาย อยู่ เดียว มันกลับมาปกติก็เปิดแล้วครับ
      ร้านส่วนใหญ่ที่ นิยมก็ Jedi Tk Compute&more Busitek
      ชอบร้านไหนก็ไปร้านนั้นครับ
      ส่วนคอมที่จะขายก็ไปใน หมวด IT market โลดดดด

Comment

CPU:Intel i7-960 3.20 GHz.Upto 3.46 GHz. 20100
        MB:Asus Rampage II Extreme 11500
        Ram:6 GB. DDRIII-1600 OCZ FLEX 3F1600LV6GK (CL7) 7360
        Hd:1.5 TB. Western Green 64MB 3590
        Vga:HIS 5970/2GB DDR5 21420
        Psu:1200w Antec TPQ-1200GB 9390
        Window7:Windows 7 Ultimate 6990

Total 68850.

ราคาอ้างอิงจาก Jib น่ะครับ

ส่วนร้านนี่
        ตามที่ท่านนี้ครับ
        ส่วนร้านที่จะประกอบก็ พันทิพย์อะครับ แต่ตอนนี้ วุ่นวาย อยู่ เดียว มันกลับมาปกติก็เปิดแล้วครับ
        ร้านส่วนใหญ่ที่ นิยมก็ Jedi Tk Compute&more Busitek
        ชอบร้านไหนก็ไปร้านนั้นครับ
        ส่วนคอมที่จะขายก็ไปใน หมวด IT market โลดดดด

Comment

ขอบคุณครับทุกท่าน ดูท่าไม่ว่างบจะเยอะเท่าไหร่ก็หมดได้นะ หุหุ

Comment

Core i7 930_________________________________________________10290
            GIGABYTE GA-EX58A-UD7______________________________________10900
            PALIT GTX 480 1536MB DDR5*2@SLI____________________________35800
            WESTERN DIGITAL 500GB WD5001AALS__________________________1950
            6GB G.SKILL DDR3 TRI-CHANNEL 6RH/2000 CL9-9-9-24 (RIPJAWS)___7500
            DVD-RW LITEON 24X SATA2___________________________________800
            Case_______________________________________________________5000
            CpuCooler___________________________________________________2500
            ThermalTake ToughPower 1000W_______________________________9500
            รวม________________________________________________________73950

เมพขิงๆ

ปล.ไม่มี วินโดวสืของแท้ เหอะๆ ถ้าอยากได้วินโดวส์แท้ ก็ลด การ์ดจอเหลือ 470SLI ครับ

Comment

Originally posted by EvildolL View Post

เท่าที่ติดตาม thread นั้นมา ดูท่าเขียวจะแรงกว่านะ แต่กิน pwr ซะ ความร้อนก็เหมือนจะพุ่งกระฉูด

ปล. ไม่เห็นมีราคาบอกเลยอ่ะครับว่าเซ็ทนั้นเท่าไหร่

Comment

แก้ไขรายละเอียดเพิ่มเติมข้างบน
                - No 2@SLI (ถึงมันจะแรงกว่าก็เถอะ แต่มักน้อยขอแค่การ์ดตัวเดียวดีกว่า เห็นสองตัวแล้วมันหนาวๆไงไม่รู้)

Comment

เงินแบบนี้ ไปพันทิพย์เลย

แนะนำ HD 5970 แรงสุดๆ

ที่เหลือ แล้วแต่ชอบเลย

70,000 ได้หรูๆ เลยแหละ

^^a จริงๆเล่นเกมหนัก งบซัก

50,000 ก็ พอแย้ว

ที่เหลือ ใส่ระบบระบายความร้อนด้วยน้ำ

จะได้ OC CPU ได้ไกลๆ ^^a

อีกอย่าง งบนี้เล่น Nvidia น่าจะดีกว่า

อย่าไปห่วงเรื่องค่าไฟเลย สเปคราคานี้

ยังไง ค่าไฟพุ่งอยู่แล้ว อิอิ (เพราะเล่นเกมทั้งวัน)

Comment

Originally posted by lolpluslol View Post

เท่าที่ติดตาม thread นั้นมา ดูท่าเขียวจะแรงกว่านะ แต่กิน pwr ซะ ความร้อนก็เหมือนจะพุ่งกระฉูด

ปล. ไม่เห็นมีราคาบอกเลยอ่ะครับว่าเซ็ทนั้นเท่าไหร่
                    อ๋อ คือเป็นกระทู้ทำผลทดสอบ ของเครื่องผมเอง ผมก็ไม่ได้พิมพ์ราคาบอกไว้สิครับ - * -

Intel Core i7-930 : 10,290
                    Gigabyte X58A-UD3R : 7,590
                    Kingston HyperX 6Gb 2000 CL 8-8-8-24 : 7,950
                    Asus EnGtx480 2-Way SLI : 38,000
                    Western Digital 1Tb. 32MB. Black : 3,590
                    Thermaltake Touch Power 1200w : 9,900
                    Thermalright Ultra-120 eXtreme : 2,600
                    Cooler Master Haf922 : 3,600
                    Thermaltake Thunder Blade Blue LED 1800RPM. : 400 x 4 = 1,600
                    Samsung SyncMaster B2230 : 5,900
                    สายสัญญาณ Dvi - Dvi ชุบหัวทอง : 590
                    Windows 7 Ultimate : 6,990

ALL : 98,600 ( ไม่รวม Mouse Keyboard Gaming Gears )
                    Last edited by EvildolL; 23 May 2010, 01:59:13.

Comment

อ๋อ คือเป็นกระทู้ทำผลทดสอบ ของเครื่องผมเอง ผมก็ไม่ได้พิมพ์ราคาบอกไว้สิครับ - * -

Intel Core i7-930 : 10,290
                      Gigabyte X58A-UD3R : 7,590
                      Kingston HyperX 6Gb 2000 CL 8-8-8-24 : 7,950
                      Asus EnGtx480 2-Way SLI : 38,000
                      Western Digital 1Tb. 32MB. Black : 3,590
                      Thermaltake Touch Power 1200w : 9,900
                      Thermalright Ultra-120 eXtreme : 2,600
                      Cooler Master Haf922 : 3,600
                      Thermaltake Thunder Blade Blue LED 1800RPM. : 400 x 4 = 1,600
                      Samsung SyncMaster B2230 : 5,900
                      สายสัญญาณ Dvi - Dvi ชุบหัวทอง : 590

ALL : 91,610 ( ไม่รวม Mouse Keyboard Gaming Gears )
                      อ่อ... แต่ถึงยังไงราคาก็หลุดงบผมแระคับ แหะๆ แต่ก็ขอบคุณสำหรับสเป็คนะครับ เห็นแล้วกิเลสขึ้นเลยหล่ะ

Comment

ลดพาวเวอร์ แล้วใส่ HD5970 ก็ได้ครับ แรงใช้ได้อยู่

Comment

Originally posted by kwanss009 View Post
                          เงินแบบนี้ ไปพันทิพย์เลย

แนะนำ HD 5970 แรงสุดๆ

ที่เหลือ แล้วแต่ชอบเลย

70,000 ได้หรูๆ เลยแหละ

^^a จริงๆเล่นเกมหนัก งบซัก

50,000 ก็ พอแย้ว

ที่เหลือ ใส่ระบบระบายความร้อนด้วยน้ำ

จะได้ OC CPU ได้ไกลๆ ^^a

อีกอย่าง งบนี้เล่น Nvidia น่าจะดีกว่า

อย่าไปห่วงเรื่องค่าไฟเลย สเปคราคานี้

ยังไง ค่าไฟพุ่งอยู่แล้ว อิอิ (เพราะเล่นเกมทั้งวัน)
                          ทำไมถึงแนะนำ Nvidia อ่ะครับ อ่านจาก column ต่างๆกับหนังสือ FutureGamer ส่วนใหญ่ ATI จะได้ benchmark สูงกว่า

Comment

Originally posted by lolpluslol View Post
                            ทำไมถึงแนะนำ Nvidia อ่ะครับ อ่านจาก column ต่างๆกับหนังสือ FutureGamer ส่วนใหญ่ ATI จะได้ benchmark สูงกว่า
                            Benchmark กับ เล่นจริงๆ มันไม่เหมือนกันนะครับ

Comment

ก็งบขนาดนี้ เน้นเล่นเกม ไม่ต้องคิดไรมาก 480 ไปเลย เอาฟิสิก จะได้ไม่ต้องมาเสียใจภายหลังว่าทำไมไม่ซื้อที่มีฟิสิก
                              แต่สำหรับผมเอา 5970 อยากได้ฟิสิกเอาการ์ดอีกใบมาทำเอาก็น่าจะดีนะ

Comment

Working...
                              X