Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมที่บ้าน PCI-E วิ่งที่ 8X ทำยังไงก็ไม่หาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมที่บ้าน PCI-E วิ่งที่ 8X ทำยังไงก็ไม่หาย

รายละเอียดดังนี้ครับ
    คือตอนแรก มันเป็นบอร์ดที่ผมใช้อยู่หอ (ทั้งบอร์ด CPU RAM)
    แล้วคราวนี้คอมที่บ้านพัง เลยยกเจ้าชุดนี้ให้

ซึ่งตอนผมใช้ ตามสเปกที่กำลังจะพูดถึง มันก็วิ่ง 16X ปกติ
    ECS A780GM-A Ultra
    RAM Kingmax 1066/2G x2
    การ์ดจอ HIS IceQ 4870

แต่ตอนเอามาให้ที่บ้าน ผมไม่ได้ให้การ์ดจอ มาด้วย
    เอาการ์ดจอ 4350 ของ ASUS ไปใส่แทน ขยับยังไง ก็ยังวิ่ง 8X อยู่เหมือนเดิม คิดว่าเป็นที่บอร์ด หรือ ตัวการ์ดจอครับ

เคลียร์ Cmos ถอดถ่าน ซัก 1-2 นาที ขัด ที่ทองแดง การ์ดจอ หน่อยก็ดีครับ เอายางลบถูๆ เดี๋ยวก็หายครับ

Comment

Originally posted by jarr View Post
      เคลียร์ Cmos ถอดถ่าน ซัก 1-2 นาที ขัด ที่ทองแดง การ์ดจอ หน่อยก็ดีครับ เอายางลบถูๆ เดี๋ยวก็หายครับ
      +1 ตามนี้ะครับ บางทีเสียบแล้วถ้ายังไม่ 16X ลองเขยิบอีกหน่อย อาจจะดีขึ้นครับ

Comment

ถูจนเงาแวบแล้วอ่ะครับ

Comment

ทำความสะอาดสล๊อตการ์ดจอ
          เอาการ์ดจอไปลองเครื่องอื่น ถ้าเป็นก็เคลมการ์ดจอ ถ้าไม่เป็นเคลมเมนบอร์ด

Comment

Originally posted by devilnaked View Post
            ถูจนเงาแวบแล้วอ่ะครับ
            เค้าให้คุณ เคลียร์ cmos ด้วย ไม่ใช่ถูอย่างเดียว ถ้าถูอย่างเดียว ถูให้ตายก็ ก็ไม่X16

Comment

เคลียร์หมดแล้วครับ

Comment

ยกเครื่องมาบ้านผม เดี๋ยวผมทำให้ 085-2207500

Comment

Working...
                X