overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 59
    OverclockZone Member

Default คุณ ฤิทธิไกร ที่อยู่ หาดใหญ่ครับ

เนื่องจาก ผมได้ส่งการ์ดจอXFXเคลมกับ บ.เอสเซนตี้ รีซอร์สเซส จำกัด

วันได้มีไปรษณีย์ เอาพัศดุมาส่งผม 2กล่อง

กล่องแรกเป็น การ์ดจอของผมรุ่น GT8600 ซึ่งมีอาการ ซีแตก และได้รับการเปลี่ยนมาเรียบร้อยแล้วนั้น

ปรากฏว่าของที่ส่งมาอีกกล่อง เป็นการ์ดจอของคุณฤิทธิไกร ที่อยู่หาดใหญ่

เป็นXFX8600Gts โดยแจ้งอาการเสียในใบแจ้งว่า ไม่ทราบอาการ และมีอุปกรณ์ครบชุด

เมื่อกี้ผมโทรไปคุยคุณฤิทธิไกร และได้แจ้งให้ทราบแล้วว่าของมันมาอยู่กับผม

และได้คุยกันแล้วว่า เราทั้ง2คนเป็นสามชิกอยู่เวป OCZ เหมือนกัน

ผมเลยมาตั้งกระทู้เพื่อเป็นหลักฐานว่า ของๆคุณฤิทธิไกรอยู่กับผม

และผมจะจัดส่งไปรษณีย์แบบธรรมดาไปให้ ในวันที่ผมสามารถสะดวกไปจัดการให้ได้

เนื่องจากผมอยู่ อุดรฯ และที่ทำการไปรษณีย์นั้นอยู่หลังศาลากลางที่ไฟไหม้พอดี

ณ.เวลานี้ผมไม่ทราบได้ว่า เตอนนี้แถวนั้นเป็นยังไงมั่ง

เลยจะตั้งกระทู้บอกเพื่อหมายเหตุว่า

ของอยู่กับผม ผมจะส่งไปรษณีย์ธรรมดาไปให้ ค่าใช้จ่ายผมออกให้เอง เพราะไม่รู้ว่าจะให้โอนมาทำไมเกินไม่กี่สิบบาท

แต่ขอให้คุณฤิทธิไกร รับทราบไว้ด้วยว่า ผมอาจจะส่งได้วันจันทร์ที่จะถึง หรือวันศุกร์ หรือจันทร์โน้นก้ออาจเป็นไปได้ ถ้าเกิดเหตุอะไรที่ไม่ดีเกิดขึ้นแถวบ้านผมอีก

ดังนั้นสรุปให้รับทราบนะครับ

ของอยู่กับผม เบอร์โทร ที่อยู่คุณ ผมมีแล้ว เดี๋ยวผมสะดวกจะส่งของให้
    แต่ถ้าเกิดไรบ้าๆขึ้นมาอีก คุณคงต้องรอละครับ
    เบอร์โทรผมคุณก้อมีแล้วนะครับ

ถ้ามีไรติดต่อมานะครับ
    (จริงๆถ้าติดต่อผมทางเน็ต ผมจะอยู่บอร์ด DvdGameOnline มากกว่าครับ ไอดีเดียวกันนี่ละครับ)

player66's Avatar

T_T

การ์ดจอชั้น ทำไมอยู่ อุดร ได้ล่ะเว้ย

ARC กวนตรีนแท้... สงสัยเราไปปากมากแน่เลย พนักงานมันใส้ ส่งไปอุดรเลย T_T

ซวยๆ

แต่ก็ขอบคุณมากนะครับ ถ้าเป็นคนอื่นเขาแต๊บของผมไปแล้วแน่ๆ
    ประกันอะไรฟร่ะ เคลมโคตรนาน แถมยังส่งผิดภาคอีก

โจมตี!!!

หาดใหญ่สงบดีครับ ไม่มีเคอร์ฟิว ยังได้เที่ยวกลางคืนสุขสบายดีอยู่

อ้อ

แล้วได้ลองแกะกล่องเสียบดูละยังครับ Test ให้ด้วยก็ได้นะครับถ้าไม่เป็นการรบกวน
    อย่าลากของผมนา.. ผมยังไม่ได้ใช้เลย
    Last edited by player66; 22 May 2010 at 12:20:06.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    เจียงใหม่เจ้า (28-29)

เวร กำ

OverclockZone Member mathburn's Avatar

เฮียแล้ว

OverclockZone Member m10621's Avatar
    หลังวัดชัยมงคล แพร่

ไปไงนี่

Quote Originally Posted by player66 View Post
    T_T

การ์ดจอชั้น ทำไมอยู่ อุดร ได้ล่ะเว้ย

ARC กวนตรีนแท้... สงสัยเราไปปากมากแน่เลย พนักงานมันใส้ ส่งไปอุดรเลย T_T

ซวยๆ

แต่ก็ขอบคุณมากนะครับ ถ้าเป็นคนอื่นเขาแต๊บของผมไปแล้วแน่ๆ
    ประกันอะไรฟร่ะ เคลมโคตรนาน แถมยังส่งผิดภาคอีก

โจมตี!!!

หาดใหญ่สงบดีครับ ไม่มีเคอร์ฟิว ยังได้เที่ยวกลางคืนสุขสบายดีอยู่

อ้อ

แล้วได้ลองแกะกล่องเสียบดูละยังครับ Test ให้ด้วยก็ได้นะครับถ้าไม่เป็นการรบกวน
    อย่าลากของผมนา.. ผมยังไม่ได้ใช้เลย
    บอกเลยครับว่า ไม่แกะครับ จับแต่กล่องพลาสติกข้างนอก ไม่แกะกล่องเลย
    ถ้ามีปัญหาอะไร จะได้เช็คลายนิ้วมือได้เลย

ไม่ได้เวอร์นะครับ
    แต่พูดตามตรง แค่ส่งมาผิดเนี่ยก้อทำให้ผมงานเข้าละครับ
    ไหนจะต้องออกไปส่งให้ก้อขี้เกียจแล้วครับท่าน
    แต่ผมคิดถึงใจเขาใจเรามากกว่าว่า ถ้าของผมไปอยู่ต่างแดนแบบคุณเนี่ย คงจะเซ็งแน่นอน
    จะได้คืนเปล่าก้อไม่รู้

ถ้าไปจับของคุณแล้วมันเสียหรือมันอะไร ผมจะมิงานเข้ามากกว่าเดิมเหรอครับ

ขอไม่จับละกันครับ
    ถ้ามีปัญหาอะไรผมจะช่วยคุณแย้งที่ บ.ให้อีกทีละกันครับ
    เดี๋ยวผมจะโทรไปที่ บ.เค้าให้ละกัน

เรื่องลากไม่ต้องห่วงครับ ไม่ทำครับ
    เคยลากครั้งเดียวในชีวิต กับ G-Forceรุ่นแรก เมื่อ6-7ปีที่แล้ว
    ลากแล้วเคลมปีนึง เข็ดขี้ไปเลย

ตอนนี้ก้อใช้แค่P4ไว้โหลดบิท กะอีกตัวC2D กะการ์ด8600อีกตัว ไว้เล่นเวปครับ
    ถ้าเล่นเกมส์ผมไปเล่นPS3กะ360แล้วครับ ผมไม่เล่นในคอมฯแล้ว

ยกเว้นFM<<<<เกมส์ตระกูลที่เล่นมา10กว่าปีแล้ว

OverclockZone Member nappapa's Avatar
    ถ.จันทร์-วัดสุทธิฯ กรุงเทพฯ/ม.8 ต.หัวไผ่ อ.เมือง จ.อ่างทอง

สุด teen

OverclockZone Member nupitik's Avatar

สนับสนุนคนดีของสังคม

ขอคาราวะท่าน jonaddon 1 จอก คับ

Quote Originally Posted by jonaddon View Post
    บอกเลยครับว่า ไม่แกะครับ จับแต่กล่องพลาสติกข้างนอก ไม่แกะกล่องเลย
    ถ้ามีปัญหาอะไร จะได้เช็คลายนิ้วมือได้เลย

ไม่ได้เวอร์นะครับ
    แต่พูดตามตรง แค่ส่งมาผิดเนี่ยก้อทำให้ผมงานเข้าละครับ
    ไหนจะต้องออกไปส่งให้ก้อขี้เกียจแล้วครับท่าน
    แต่ผมคิดถึงใจเขาใจเรามากกว่าว่า ถ้าของผมไปอยู่ต่างแดนแบบคุณเนี่ย คงจะเซ็งแน่นอน
    จะได้คืนเปล่าก้อไม่รู้

ถ้าไปจับของคุณแล้วมันเสียหรือมันอะไร ผมจะมิงานเข้ามากกว่าเดิมเหรอครับ

ขอไม่จับละกันครับ
    ถ้ามีปัญหาอะไรผมจะช่วยคุณแย้งที่ บ.ให้อีกทีละกันครับ
    เดี๋ยวผมจะโทรไปที่ บ.เค้าให้ละกัน

เรื่องลากไม่ต้องห่วงครับ ไม่ทำครับ
    เคยลากครั้งเดียวในชีวิต กับ G-Forceรุ่นแรก เมื่อ6-7ปีที่แล้ว
    ลากแล้วเคลมปีนึง เข็ดขี้ไปเลย

ตอนนี้ก้อใช้แค่P4ไว้โหลดบิท กะอีกตัวC2D กะการ์ด8600อีกตัว ไว้เล่นเวปครับ
    ถ้าเล่นเกมส์ผมไปเล่นPS3กะ360แล้วครับ ผมไม่เล่นในคอมฯแล้ว

ยกเว้นFM<<<<เกมส์ตระกูลที่เล่นมา10กว่าปีแล้ว
    ขอบคุณอีกทีครับที่เป็นธุระให้ นี่ถ้าเป็นคนอื่นนะ
    ไม่มีกระทู้นี้แล่ว

ขอคารวะ 1 โอ่งครับ

OverclockZone Member ComArts's Avatar

งานเข้า...ผมคนหนึ่ง อยู่หาดใหญ่เหมือนกัน อิอิ

Quote Originally Posted by ComArts View Post
    งานเข้า...ผมคนหนึ่ง อยู่หาดใหญ่เหมือนกัน อิอิ
    ถามหน่อยครับ

หาดใหญ่ กับ อุดร ไกล้กันป่ะครับ

555+

ห้ามซีเรียสนะครับ ผมเฉยๆแล้ว

Quote Originally Posted by player66 View Post

หาดใหญ่ กับ อุดร ไกล้กันป่ะครับ

555+

ตอบให้ได้เลยครับ ผมเพิ่งขับรถพาลูกไปเที่ยวหัวหินมา 700 กว่าโลครับ อุดรหัวหิน

ค่าน้ำมันก้อประมาณ 7-8000 บาท

อยู่หาดใหญ่ก้อบวกเอาครับ

โทรไปที่บ.ตัวแทนของXFXแล้ว

เค้าบอกให้ผมส่งของเข้า บ. แล้วบ.จะส่งให้คุณฤิทธิไกรเองนะครับ

แต่คุณฤิทธิไกรบอกผมว่า ไม่ต้องส่งเข้า บ. เพราะไม่อยากรออีกปี

สรุปผมจะส่งไปหาดใหญ่เลยนะครับ เพราะสำหรับผม ส่งที่ไหนก้อเหมือนกันครับ

มันได้ไปส่งที่ไปรษณีย์อยู่แล้ว

OverclockZone Member Sear_NSK's Avatar

โห คาราวะด้วยครับ

คนดีของสังคมจริงๆ

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

คนดีดี นับถือคับ

OverclockZone Member maroon2pac's Avatar
    อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา

555+

ความไกล ตีประมาณเป็นการส่งของของ ถ้าส่ง ems 2-3 วันถึงครับ

ขอบคุณคุณ jonaddon มากๆครับ

อย่างน้อยมันก็ไม่ได้อยู่พม่า ก็ดีแล้วครับ

OverclockZone Member dodge2009's Avatar

ถ้าส่งผิดมาหาผม มีเทส ก่อนส่งกลับ....

อิอิ...

GFX 3D Addict parmafc's Avatar
    Future Park Rangsit

OCZ เป็นสื่อกลางที่ดีของสังคม online เสมอ

ดันกระทู้ให้ครับ สนับสนุนคนดี ๆ...

OverclockZone Member jarr's Avatar

สังคมน่าอยู่ เพราะมีคนเเบบนี้ครับ ขอสนับสนุน ในความดี และ มีน้ำใจครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks