Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผม OC GTX 470 แล้่วคะแนนต่ำลงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผม OC GTX 470 แล้่วคะแนนต่ำลงอะครับ

แต่ก่อนได้ 24000 up
    แต่ OC ด้วย Xtreme Tuner

แต่ผม ไม่รู้ว่า OC ถูกปะครับ
    คือผม ปรับ GPU Shader และ mem ขึ้นอย่างเดียวครับ
    แล้วเราจะทราบได้ไงครับว่ามันเสถียรไหม

คือพอปรับปุป ผมก็ restart เปิดเครื่องมาใหม่ลอง 3Dmark06 คะแนนเหลือ 7000 ครับ เหอๆ

ต้องทำยังไงให้ มันได้คะแนนเยอะกว่าเดิมครับ
    แล้วเราจะรู้จุด limit มันได้ยังไงครับ ว่าการ์ดจอมันจะไม่ไหวแล้ว
    Last edited by maxvolcom; 22 May 2010, 12:57:55.

สงสัยคงไม่เสถียรละครับ ที่แต้มร่วง
    ส่วนตัวผมเพิ่มทีละ 5-10 แล้วเทสดูว่าภาพไม่แตกไม่ค้างแต้มไม่ร่วงก็ค่อยๆเพิ่มไปน่ะครับ
    ถ้าเทสเอามันก็ไล่ๆดูครับ แต่ถ้าจะเทสใช้จริงนี่ต้องเทสหลายตัว นานๆหน่อยอย่าลืมดูอุณหภูมิด้วยครับ

Comment

อ้อครับเข้าใจแล้วครับ

แล้วเวลาเทสนี้ โปรแกรมอะไรเทสบ้างครับ ???

Comment

ผมมันพวกขี้เกียจใช้แค่ 3dmark06 แค่ 2-3ลูปครับ ถ้าเล่นเกมแล้วเด้ง จอมืดค้าง ภาพแตก ค่อยลด
        ลองพวกเทสกับ furmark /occt ก็ได้ครับโหดดี

Comment

ได้ครับ
          ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X