Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องวินโดว์คนละ v. กัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องวินโดว์คนละ v. กัน

อยากทรายว่า winxp home กับ winxp pro เวลาแชร์กันมันจะเห็นกันมั้ยครับจะไปเปิดร้านเกมนะคับ ซื้อมือสองมานะเลยได้ไม่ตรงกัน

ถ้าจำไม่ผิด XP Home จะต่อแลนได้จำกัดจำนวนเครื่องนะครับ
    ถ้าต่อมากกว่านั้นอาจจะเห็นกันไม่หมด

แต่ก็มีบางคนบอกว่าร้านเกมส์ใช้ Home 16 เครื่องไม่มีปัญหา
    http://ict.in.th/index.php/topic,2803.0.html

(แต่ของแบบนี้มันต้องลองด้วยตัวเองครับ ^_^)
    Last edited by ozeris; 22 May 2010, 14:50:12.

Comment

ระบบการต่อ network จะต่างกันเล็กน้อยครับ
      home ได้แค่ workgroup
      pro. ได้ทั้ง workgroup และ Domain

Comment

Originally posted by takub View Post
        ระบบการต่อ network จะต่างกันเล็กน้อยครับ
        home ได้แค่ workgroup
        pro. ได้ทั้ง workgroup และ Domain
        แล้วอย่างมี home 5 เครื่อง pro 10 เครื่องจะแชร์เห็นกันหมดมั้ยครับพวก dota อะไรเนี้ยครับ

Comment

Working...
        X