Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกตัวไหนดีส่วนต่าง 1 พัน คุ้มไหม M4A785TD-V EVO - M4A88TD-V EVO/USB3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ 620 กับ 785 v-evo ก็ลื่นดีนะ

Comment

เห็นพี่ Tor_za ท่านบอกว่าเีรื่องการแกว่งของไฟเลี้ยง 880 ทำมาได้ดีกว่า 785 ค่อนข้างเยอะ

อันนี้ก็ให้ไปพิจารณาข้อนึงครับสำหรับผู้ที่ OC สูงๆ

Comment

m4a 88td v evo usb3 ใช้ชิปตัวเดียวกับ m4a785td v evo หรือป่าว

ผมใช้ cpu z v.1.53.1 มันเห็น ชิปเปง 785gx southbridge เป็น sb 750 ตกลงมันเป็นชิปตัวเดียวกับรุ่น m4a785td v evo หรือป่าวครับ ซื้อแพงกว่าไมเนี้ยะ นึกว่าได้ชิปตัวใหม่ก่า

Comment

785 ไฟแกว่งงงงงง มากๆ ผมใช้มาแล้ว

880 เลยครับ

ปล.ถ้าไม่ oc ตัวไหนก็ได้ นะ

Comment

Originally posted by NoMiX View Post
            785 ไฟแกว่งงงงงง มากๆ ผมใช้มาแล้ว

880 เลยครับ

ปล.ถ้าไม่ oc ตัวไหนก็ได้ นะ

เอาหลักฐานความนิ่งของไฟไปดูครับ

Last edited by akiss; 4 Feb 2011, 21:11:48.

Comment

88จัดไปครับ

Comment

ลองบอร์ดตัวนี้ไหมครับ ของดีราคาถูก ประกัน 3 ปี แต่หาซื้อยากหน่อยนะครับ ต้องสั่งตรงจากดีคอม เผื่อเป็นทางเลือก
                http://www.overclockzone.com/forums/...36-TA890GXB-HD
                แล้วคุณจะรู้ว่า ของดีและถูก ก็มีในโลก ขอบอก อิ อิ

Comment

ไฟจะนิ่งไม่นิ่งมันต้องเริ่มไล่กันที่ Power เลยนา

ให้บอร์ดเทพแค่ไหน เจอ Power ไฟส่ายเยอะก็ไปไม่เป็นหรอกครับ

เอ้าล่ะ...วนเข้ากระทู้

ถ้า ไปแค่ X4 ล่ะก็ 785 ก็พอครับ แต่ถ้าจะเลยมา X6 ล่ะก็ 880 ดีกว่า

ของเค้าเกิมาคู่กันมันต้องมีดีบ้างแหละ ระหว่าง มังกร(Dragon platform) กับเสือ (Leo Platform) น่ะนะ

Comment

Originally posted by Jiban000 View Post
                    ไฟจะนิ่งไม่นิ่งมันต้องเริ่มไล่กันที่ Power เลยนา

ให้บอร์ดเทพแค่ไหน เจอ Power ไฟส่ายเยอะก็ไปไม่เป็นหรอกครับ

เอ้าล่ะ...วนเข้ากระทู้

ถ้า ไปแค่ X4 ล่ะก็ 785 ก็พอครับ แต่ถ้าจะเลยมา X6 ล่ะก็ 880 ดีกว่า

ของเค้าเกิมาคู่กันมันต้องมีดีบ้างแหละ ระหว่าง มังกร(Dragon platform) กับเสือ (Leo Platform) น่ะนะ
                    ด้วยความเคารพนะครับ เรื่อง PSU ขอละไว้ว่าเข้าใจตรงกัน แต่บอร์ด 880 EVO จ่ายไฟนิ่งกว่า 785 แน่นอนครับ

ทั้งจากบทวิเคราะห์จาก OCZ และจากการใช้งานจริงของผม แต่ผมสงสัยว่า ชิพ 785 หรือ 880 มันเกี่ยวอะไรกับ

การเลือใช้ CPU 4หัว หรือ 6หัว ครับ ชิพ 785 ก็ใช้ 6 หัวดีไม่แพ้ 880 มันไม่เกี่ยวกันเลยนะครับ

Comment

M4A880TD-V EVO/USB3 + X4 B55 PSU 650 w ติด Case สบายๆ ครับไม่ OC เปิด 4 หัวอย่างเดียว

Comment

Originally posted by akiss View Post
                        ด้วยความเคารพนะครับ เรื่อง PSU ขอละไว้ว่าเข้าใจตรงกัน แต่บอร์ด 880 EVO จ่ายไฟนิ่งกว่า 785 แน่นอนครับ

ทั้งจากบทวิเคราะห์จาก OCZ และจากการใช้งานจริงของผม แต่ผมสงสัยว่า ชิพ 785 หรือ 880 มันเกี่ยวอะไรกับ

การเลือใช้ CPU 4หัว หรือ 6หัว ครับ ชิพ 785 ก็ใช้ 6 หัวดีไม่แพ้ 880 มันไม่เกี่ยวกันเลยนะครับ
                        พวก4หัว กับ 7XX 8XX ไม่ต่าง แต่6หัว กับ7XX 8XX ต่าง

Comment

785 เิลิกทําเเ้ว้ว
                          880 โล้ด

880ga-ud3h ก็โอนะ อิอิ

Comment

asrock ก็ได้นะครับ ถ้าไม่ได้ OC ราคาไม่ถึง 2k
                            แต่ถ้า OC ต้องดูตัวที่ภาคจ่ายไฟดีๆหน่อย

Comment

Originally posted by konlaos View Post
                              พวก4หัว กับ 7XX 8XX ไม่ต่าง แต่6หัว กับ7XX 8XX ต่าง
                              ฟีเจอร์ ASUS Turbo Unlocker เป็นฟังก์ชั่นที่จะใช้งานได้กับซีพียู AMD Phenom II 1000T และ 900T ในรุ่นที่

เป็น Black Edition เท่านั้น ซึ่งจะเป็นการปลดล๊อกฟังก์ชั่นAMD Turbo Core ให้มีความเร็วสูงขึ้นกว่ามาตรฐาน โดย

ที่ผู้ใช้นั้นไม่จำเป้นต้องไปปรับแต่งอะไรทั้งสิ้น สามารถสั่งเปิดได้จากโปรแกรม TurboV และ ในไบออส

อันนี้คือความต่างครับ จากบทความของhttp://www.overclockzone.com/tor_za/...usb3/index.htm

เพราะฉะนั้นถ้านำเอามาใช้ปกติก็ไม่ได้ต่างเลยครับ

Comment

Originally posted by akiss View Post
                                ฟีเจอร์ ASUS Turbo Unlocker เป็นฟังก์ชั่นที่จะใช้งานได้กับซีพียู AMD Phenom II 1000T และ 900T ในรุ่นที่

เป็น Black Edition เท่านั้น ซึ่งจะเป็นการปลดล๊อกฟังก์ชั่นAMD Turbo Core ให้มีความเร็วสูงขึ้นกว่ามาตรฐาน โดย

ที่ผู้ใช้นั้นไม่จำเป้นต้องไปปรับแต่งอะไรทั้งสิ้น สามารถสั่งเปิดได้จากโปรแกรม TurboV และ ในไบออส

อันนี้คือความต่างครับ จากบทความของhttp://www.overclockzone.com/tor_za/...usb3/index.htm

เพราะฉะนั้นถ้านำเอามาใช้ปกติก็ไม่ได้ต่างเลยครับ
                                กำ-*- ผมยอม เพราะไม่เคยใช้งานปกติเลย ชอบอัดไฟ แล้วพาคอมลงไปเล่นน้ำ เอาชีวิตเกือบไม่รอด

Comment

Working...
                                X