Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม 12CM ค่ายไหนเงียบสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม 12CM ค่ายไหนเงียบสุดครับ

ตอนนี้ใช้ที่ติดมากะเคส Gview เป่า HDD

และ tt UV led ดังหึ่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รำคาญมากๆๆๆๆๆ

อยากได้ที่เงียบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ แนะนำด้วย

มี 2 ค่ายที่เห็นอยู่ว่าเงียบ

คือ Tt รุ่น silent cat

กับ Arctic Cooling

Comment

ใช้ TT Thunderblade 120 mm อยู่เสียงดังดีครับ ได้ Air Flow เยอะ แต่ถ้าชอบแบบเงียบกริบ ก็อย่าใช้น้อ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        มี 2 ค่ายที่เห็นอยู่ว่าเงียบ

คือ Tt รุ่น silent cat

กับ Arctic Cooling
        ตามนั้นครับ

Comment

ของ Coolermaster ล่ะเงียบมะครับ

Comment

ทุกค่ายที่ไม่ได้เสียบไฟคับ ^^'

Comment

ของ CM นี่ไม่รู้แหะ แต่พี่ซอลเคยพูดไว้ว่า CM กับ Tt นี่ Tt ได้ลมมากกว่า ในรอบที่เท่ากัน (ถ้าจำไม่ผิด)

Comment

CM ตัวที่ได้แถมมากับเคสของผมเงียบกว่า TT Thunderblade 120 mm น้อ

Comment

Cooler master เงียบสุดครับ 1200 รอบหรือไช้งานจิง 1050-1100 ไม่เงียบให้มันรู้ไป

Comment

วันนี้ไปถอยพัดลม80มม.ของac 8025 มาครับเงียบมากกกกกกก โดนใจจริงๆ เกือบไร้เสียง แต่ต้องยอมรับว่าลมน้อยลงนะ

Comment

ใช้พัดลม 12cm ที่แต๊บส์แล้วคับ รับรองเสียง 0dBA หึหึ

Comment

Originally posted by tolbo View Post
                        ทุกค่ายที่ไม่ได้เสียบไฟคับ ^^'
                        ใครขอความเห็นน่ะ...

Comment

CM ครับ

Comment

Arctic ตัวนี้ http://arcticcooling.com/fans2.php?idx=101 ครับเงียบ หรือไม่ท่านลองลดไฟที่จ่ายให้เหลือ 7V ดูก่อนครับเงียบแน่นอน
                            Last edited by chillchill; 11 Aug 2007, 15:55:57.

Comment

acตัวบนแบบของท่านchilchil ที่มียางรองกันสั่น
                              แล้วลดไฟเหลือ7โวลท์ หรือปรับเอาที่บอด
                              หรือใช้กับที่ปรับรอบที่ท่านซื้อมาตอนวันmeeting
                              จะเหลือรอบประมาน8-900เงียบดี ใช้อยู่
                              ส่วนsilentcatผมไม่ค่อยประทับใจ
                              ใช้มา2ตัวเสียงเงียบดีแต่จะมีเสียงวี๊ๆๆๆแทน

Comment

Working...
                              X