overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

Default สอบถามเรื่องของแผ่นเท้

พอดี พรุ่งนี้ว่าจะไปซื้อ BF2BC แท้ ซะหน่อย
    แล้วว่าจะตามเก็บเกมพวก
    COD4 MW 1,2
    LEFT 4 DEAD 2
    จุดประสงค์คือจะเอามาเล่น ออนไลน์

แต่เข้าไปเข้าไปมา ไปเจอกับ กระทู้นี้ครับ

คืออยากทราบว่า เกมแท้เนี่ย มันมีกำหนดด้วยเหรอครับว่าลงได้กี่ครั้ง

ถ้าซื้อเกมมา 1500 มัน ลงได้แค่ 7ครั้ง พอผมลงเกมไป นานๆไปเครื่องเน่าลงวินโดวใหม่ แล้วก็ลงเกม ไป เป้นแบบนี้ซะ 7 รอบ พอรอบที่ 8 งี้ผมไม่ต้องเสียเงิน 1500 ซื้อแผ่นใหม่เหรอครับ ช่วย บอกที

OverclockZone Member holystatic's Avatar

มีให้เลือกลง 2 เเบบ

1.ใส่เเผ่นเล่นตลอด ไม่จำกัดจำนวนครั้งติดตั้ง

2.ไม่ต้องใส่ เเต่จะจำกัด 10 เครื่องเวลาติดตั้ง(ใช้ id เดียวกันเล่น)

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

COD4 MW 1,2
    LEFT 4 DEAD 2

อันนี้ ลงกี่ครั้ง กี่เครื่องก็ได้ เเต่อไนไลได้ทีละเครื่องจาก Steam

Left4Dead ภาคเเรก คนไม่เล่นเท่าไหร่เเล้วครับ ออนไลน์ มาเล่นภาค 2 กัน (เเต่ก็พอมีนะ)

เช่นเดียวกะ CoD เเต่มันถูก ภาคเเรก 300

เเต่ภาค สอง เเพงนะครับ 1890 มันดันนำเข้า เพราะไทยไม่ได้ผลิต

OverclockZone Member mapkung14's Avatar

ผมเชื่อว่า เราไม่ลงเกมถึง 10 ครั้งหรอก ถ้าเราถอนการติดตั้งก่อนล้างเครื่องมันจะคืนสิทธิให้ด้วยครับ

แต่ถ้าครบโทรไปคุยกับ saluzi คนจำหน่ายเกมก็ได้เหมือนกัน

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

อ่อ ขอบคุณครับ

แล้วอยากทราบว่าถ้าผม ซื้อมาเกมหนึ่ง

แล้วในเครื่องมีเกมที่โหลดมา ผมต้องลบทิ้งไหมครับ เดี่ยว สตรีมมันตรวจเจอ หรือว่าไม่เป็นอะไรครับ

ขอคำแนะนำหน่อยสิครับ ไม่รู้จะเริ่มซื้อเกมอะไรก่อนดี พอดีเพิ่งติดเน็ต ทรู 4m up 512k จะเอามาลองว่าถ้าเล่นออนไลน์เซิฟนอกมันจะกระตุกไหม ปิงจะเยอะหรือเปล่า น่ะครับ

OverclockZone Member mapkung14's Avatar

Quote Originally Posted by wt25044 View Post

แล้วอยากทราบว่าถ้าผม ซื้อมาเกมหนึ่ง

แล้วในเครื่องมีเกมที่โหลดมา ผมต้องลบทิ้งไหมครับ เดี่ยว สตรีมมันตรวจเจอ หรือว่าไม่เป็นอะไรครับ

ขอคำแนะนำหน่อยสิครับ ไม่รู้จะเริ่มซื้อเกมอะไรก่อนดี พอดีเพิ่งติดเน็ต ทรู 4m up 512k จะเอามาลองว่าถ้าเล่นออนไลน์เซิฟนอกมันจะกระตุกไหม ปิงจะเยอะหรือเปล่า น่ะครับ
    ถ้าใช้ทรู งั้นเอา BFBC2 หรือ MW2 ก็ได้ครับ เลือกเอาว่าชอบแนวสงครามหรือหน่วยรบพิเศษ อารมณ์ออนไลน์มันคนละแบบกัน

ส่วนเกมโหลด ไม่ต้องลบหลอกครับ ไม่มีผลอะไร

OverclockZone Member yahaaa01's Avatar

COD4 แท้
    ด้วยความเน่าของคอมผม
    ผมลงเป็นร้อยรอบ ยังปกติสุขดี

Quote Originally Posted by mapkung14 View Post
    ถ้าใช้ทรู งั้นเอา BFBC2 หรือ MW2 ก็ได้ครับ เลือกเอาว่าชอบแนวสงครามหรือหน่วยรบพิเศษ อารมณ์ออนไลน์มันคนละแบบกัน

ส่วนเกมโหลด ไม่ต้องลบหลอกครับ ไม่มีผลอะไร
    ครับเลือกและครับ ตกลง เด๊่ยวงุบงิบเงินแฟนเอาไปซื้อ mw2 ดีกว่า ฮ่าๆๆ
    แต่ที่ผมข้องใจสุดๆตอนนี้ก็คือเรื่องของเน็ตน่ะครับ ไม่รู้ปิงมันจะเยอะหรือเปล่าเพราะเห้นเขาบอกถ้าจะเล่นผ่านสตรีม เซิฟนอก upload มันต้อง 1m
    ไม่อยากจะไปซื้อ playspeed มาติดเพิ่มด้วยละสิ

ยังไงผมขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

OverclockZone Member codlegend's Avatar

mw2 ผมชอบตรงที่มันรวดเร็ว กระชับฉับไวดี ฝีมือตัวเองเป็นหลัก

ส่วน ตระกูล bf เค้าเน้นอลังการ คนละอารมณ์กันเลยทั้งที่เป็น fps เหมือนกัน

OverclockZone Member yahaaa01's Avatar

Quote Originally Posted by codlegend View Post
    mw2 ผมชอบตรงที่มันรวดเร็ว กระชับฉับไวดี ฝีมือตัวเองเป็นหลัก

ส่วน ตระกูล bf เค้าเน้นอลังการ คนละอารมณ์กันเลยทั้งที่เป็น fps เหมือนกัน
    ใช้เลย แต่ผมรู้สึกว่า MW มันคะแนนดีกว่า MW2 ยังไม่รู้
    แต่ผมชอบ COD มากครับ ฝีมือเป็นหลัก วิ่งไว ปืนสวย

bf มันก็สวย สังเกตดูครับ หลบในบ้านมันระเบิดบ้านทิ้ง
    ง่าบ้านหนูพังแล้ว

่เง้ออออ วันนี้ไปตามหา mw ที่ซีคอน กับ เดอะมอล มาไม่มีเลย เซง mw2 ยังไม่อยากจะสอยแพงโคตร ต้องรอเงินเดือนออก T_T

OverclockZone Member banoffie12's Avatar

mw2 , l4d2 ไม่แท้ผมก็เล่นได้ครับ หึหึ

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

Quote Originally Posted by wt25044 View Post

เกมโหลดตราบใดที่ไม่เอามาอนไลผ่านสตีม ไม่เป็นไร

ครับขอบคุณครับ

เดี่ยวพรุ่งนี้ไม่รู้ว่าพันทิพ เปิดหรือ ยัง

ว่าจะไปไล่ล่าหา mw สะหน่อย

Bookmarks

Bookmarks